ฟอรั่มของบล็อก http://pssix.blogspot.com

ขอความช่วยเหลือเอโปรแกรมมารวมกันครับ

Share

nickza
มือใหม่เพิ่งสมัคร

ความนิยม : 0
เข้าร่วมเมื่อ : 18/12/2012

ขอความช่วยเหลือเอโปรแกรมมารวมกันครับ

ตั้งหัวข้อ by nickza on 19/12/12, 09:00 am

คือผมอยากได้ โค้ด ออโตเมาส์กดตามพิกด กดเริ่ม แลมีคีลัด START / STOP แต่ไม่ตองมีีลัดปิดโปรแกรม

และมันมารวมกับออโต่คับอร์ดซึก จะกด A / D ตลอกเวลาเมื่อกดคีย์ลัดเพื่อเริ่มต้นใช้งาน

ตะก่อนผมใช้ของ POSsix แล้วตอนนี้ ใชไม่ได้ครับ รบกวนดวยน่ะครับ ^ ^

POS
PSsix
PSsix

ความนิยม : 324
เข้าร่วมเมื่อ : 19/07/2010

Re: ขอความช่วยเหลือเอโปรแกรมมารวมกันครับ

ตั้งหัวข้อ by POS on 21/12/12, 07:43 am

ใช้คำสั่ง MouseClick และ Send รายละเอียดการใช้คำสั่ง [You must be registered and logged in to see this link.] (อยู่ในบทที่ 1 )

ตัวอย่าง

Code:
While 1
   MouseClick("",พิกัดx ,พิกัดy) ;;สั่งคลิก หาค่าพิกัด x y ใส่ลงไป
   Sleep(100)
   Send("a")
   Sleep(100)
   Send("d")
   Sleep(100)
   WEnd

||----------------------------------------------------------------------------------------------------------------||

กลุ่ม AutoIt ในเฟสบุ๊ค
[You must be registered and logged in to see this link.]

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++
[You must be registered and logged in to see this link.]

nickza

ความนิยม : 0
เข้าร่วมเมื่อ : 18/12/2012

Re: ขอความช่วยเหลือเอโปรแกรมมารวมกันครับ

ตั้งหัวข้อ by nickza on 21/12/12, 06:33 pm

ชินจัง3 ขอบคุณครับ แล้วกรทำให้เห็นหน้าต่างโปรแกรมยังไงอ๋อ

เวลาขณะนี้ 17/12/17, 08:58 pm