ฟอรั่มของบล็อก http://pssix.blogspot.com

ถามเกี่ยวกับ ControlClick กับ Flash หน่อยครับ (มือใหม่)

Share

patapon
มือใหม่เพิ่งสมัคร
มือใหม่เพิ่งสมัคร

ความนิยม : 0
เข้าร่วมเมื่อ : 08/12/2010

ถามเกี่ยวกับ ControlClick กับ Flash หน่อยครับ (มือใหม่)

ตั้งหัวข้อ by patapon on 10/12/10, 02:10 am

ปกติเวลาผมใช้กับโปรแกรมผมจะระบุตำแหน่งxyเข้าไปเลย

แบบนี้ ControlClick( "winamp", "","","Left",1,557,394)

เลยอยากถามหน่อยว่า autoit มันสามารถมองปุ่มใน flash ออกไหมครับแล้วก็พวก mc อะไรแบบนั้น

สมมุติอย่างเราจะให้มันคลิกปุ่ม ตกลง ในflashโดยไม่ต้องระบุตำแหน่งxy จะทำได้หรือเปล่าครับ แบบอ่านtextของปุ่มเอาหน่ะครับไม่ต้องไปอ่านค่าสี

พอดีไม่ค่อยเข้าใจตรงส่วนของ text controlID แล้วก็ button ว่ามันทำหน้าที่อะไรบ้าง

ControlClick ( "title", "text", controlID [, button [, clicks [, x [, y ]]]] )

ขอบคุณทุกคำตอบนะครับ

อ่อแล้วจะถามว่าหนังสือ autoit เค้ามีขายหรือเปล่าครับ ลองไปหาที่ร้านหนังสือก็ไม่มี หาในเว็ปไม่เห็นมีขายเลย

aut
PSsix Powerful Scripting Class
PSsix Powerful Scripting Class

PSsix Game Coder
ความนิยม : 125
เข้าร่วมเมื่อ : 24/07/2010

Re: ถามเกี่ยวกับ ControlClick กับ Flash หน่อยครับ (มือใหม่)

ตั้งหัวข้อ by aut on 12/12/10, 02:20 pm

คงไม่ได้คับเอาตัว windows info ไปส่องดู ถ้าส่องแล้วเห็นแยกก็สั่งคลิกแยกได้ ถ้าไม่เห็นนี่คงทำไม่ได้แล้วอะ

เวลาขณะนี้ 11/12/16, 08:48 pm