ฟอรั่มของบล็อก http://pssix.blogspot.com

ImageSearch

Share

TideStyle
สมาชิกทั่วไป
สมาชิกทั่วไป

ความนิยม : 0
เข้าร่วมเมื่อ : 24/03/2013

ImageSearch

ตั้งหัวข้อ by TideStyle on 04/04/13, 11:16 pm

อยากเขียนให้โปรแกรมทำงานเมื่อเจอภาพที่ต้องการแล้ว ให้ mouseclick ที่รูปภาำพ

และอยากสอบถามเกี่ยวกับการใช้งาน if , if...then , if...then...elseif...else...endif
ช่วยอธิบายให้กระจ่างหน่อยครับ

ขอบคุณครับ

flapjack
PSsix Member Super Class III
PSsix Member Super Class III

PSsix Moderator PSsix Master PSsix Game Coder
ความนิยม : 74
เข้าร่วมเมื่อ : 05/10/2010

Re: ImageSearch

ตั้งหัวข้อ by flapjack on 04/04/13, 11:49 pm

ImageSearch ผมก็ยังไม่เคยลองน่ะครับต้องรอผู้รู้มาตอบ

ส่วน : if , if...then , if...then...elseif...else...endif
ก็เป็นเงื่อนไขครับ
if then เงื่อนไขถูกต้องทำคำสั่งใน if

elseif ถ้าไม่ตรงในเงื่อนไขแรกก็มาทำคำสั่ง elseif

else ไม่ตรงเงื่อนไข(จาก if และ elseif )ก็ืทำคำสั่งใน else

endif จบการตั้งเงื่อนไข ครับ

เวลาขณะนี้ 07/12/16, 12:52 am