ฟอรั่มของบล็อก http://pssix.blogspot.com

อยากเขียนโปรแกรมโกงเกมส์ต้องเริ่มจากใหน

Share

jamepul5oo
มือใหม่เพิ่งสมัคร
มือใหม่เพิ่งสมัคร

ความนิยม : 0
เข้าร่วมเมื่อ : 05/08/2013

อยากเขียนโปรแกรมโกงเกมส์ต้องเริ่มจากใหน

ตั้งหัวข้อ by jamepul5oo on 05/08/13, 06:24 pm

em218  อยากเขียนโปรแกรมโกงเกมส์ต้องเริ่มจากใหน อ๊ครับๆ พอดีว่าตอนนี้ผมอยากสร้างโปรแกรมมาแล้วแฮกเกมออนไลน์อ๊ครับ แล้วก็ วิธีดูโค็ด ต่างๆ ของเกม วิธีเปลี่ยนค่ามัน พอดีผมมือใหม่หัดทำ ชอบในเรื่องนี้มาก ค้นหาพิมพ์แต่ วิธีทำโปรเกม ยังไงช่วยแนะนำก๊ยังดีนะครับๆ ผมจะได้ลองฝึกทำบ้าง

BY Hacker Team Zone

flapjack
PSsix Member Super Class III
PSsix Member Super Class III

PSsix Moderator PSsix Master PSsix Game Coder
ความนิยม : 74
เข้าร่วมเมื่อ : 05/10/2010

Re: อยากเขียนโปรแกรมโกงเกมส์ต้องเริ่มจากใหน

ตั้งหัวข้อ by flapjack on 09/08/13, 01:10 am

ต้องเข้าใจโครงสร้างภาษาของแต่ล่ะภาษาและเข้าใจคำสั่งพื้นฐานก่อนครับ ถึงจะสามารถเขียนโปแกรมใดโปรแกรมหนึ่งออกมาได้
(ถ้ามีพื้นฐานแน่น ก็เวิร์คหมดทุกอย่างล่ะครับ  )

เวลาขณะนี้ 05/12/16, 03:32 pm