ฟอรั่ม PSsix

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ฟอรั่มของบล็อก http://pssix.blogspot.com

2 posters

คือผมลองเขียน bot lc แต่มันมีปัญหากินเลือดเองตลอดแก้ยังไงดีครับ

bigcom1
    มือใหม่เพิ่งสมัคร
    มือใหม่เพิ่งสมัคร

คือผมลองเขียน bot lc แต่มันมีปัญหากินเลือดเองตลอดแก้ยังไงดีครับ Empty คือผมลองเขียน bot lc แต่มันมีปัญหากินเลือดเองตลอดแก้ยังไงดีครับ Empty
    ความนิยม : 0
    เข้าร่วมเมื่อ : 11/10/2012

คือผมลองเขียน bot lc แต่มันมีปัญหากินเลือดเองตลอดแก้ยังไงดีครับ Empty คือผมลองเขียน bot lc แต่มันมีปัญหากินเลือดเองตลอดแก้ยังไงดีครับ

ตั้งหัวข้อ by bigcom1 12/10/13, 03:22 pm

Global $GameHD

Func _PSsixLoadH($gtitle)
    $GameHD = WinGetHandle($gtitle)
    If @error Then
    MsgBox(4096, "Error", "ไม่พบหน้าต่างเกม")
    Else
    Return 1
    EndIf
    EndFunc

If _PSsixLoadH("LastChaos - GameWorld (Window 800x600)") Then WinActivate($GameHD)
    While Sleep(100)
    _A() ; ค้นหามอนสเตอร์
    _B() ;โจมตีมอนสเตอร์
    _C() ; เช็ค HP MP

WEnd

Func _A()
    While Sleep(100)
    $coord = PixelSearch(5, 5, 792, 592, 0xFFDFAD)
    If Not @error Then
    MouseClick("", $coord[0], $coord[1])

Return
    EndIf
    WEnd
    EndFunc ;==>_A

Func _B()

Do
    $monster = PixelGetColor(394, 35) ;;;ใส่พิกัดที่จะตรวจหาเลือดของมอนเตอร์ลงไป
    _C() ; เช็ค HP MP
    Send("1") ;ส่งค่าคีย์
    Sleep(1000)
    _C(); เช็ค HP MP
    Send("2") ;ส่งค่าคีย์
    Sleep(1000)
    _C(); เช็ค HP MP
    Send("3") ;ส่งค่าคีย์
    Sleep(1000)
    Until $monster <> 0x080C08 ;ใส่รหัสสีเลือดของมอนเตอร์ ถ้าดึงเอาค่ามีออกมาแล้ว ไม่ตรงกับสีเลือดแสดงว่าไม่มีมอนเตอร์อยู่ ต้องเริ่มหาใหม่

EndFunc ;==>_B

Func _C()
    $HP = PixelGetColor (206, 36) ;;;ใส่พิกัดที่จะตรวจหาเลือดของคุณลงไป หากไม่พบสีที่กำหนดแสดงว่าเลือดหายไป ต้องกดยาหรือของเพิ่มเลือด
    If $HP <> 0x5A0400 Then ;ใส่รหัสสีของเลือดลงไป
    Send("7") ;ส่งค่าคีย์ สำหรับกดของเพิ่มเลือด
    Sleep(1000)
    EndIf
    Send("7") ;ส่งค่าคีย์ สำหรับกดของเพิ่มเลือด
    Sleep(10)

EndFunc ;==>_C
    santipab_wzn
    สมาชิกทั่วไป
    สมาชิกทั่วไป

คือผมลองเขียน bot lc แต่มันมีปัญหากินเลือดเองตลอดแก้ยังไงดีครับ Empty คือผมลองเขียน bot lc แต่มันมีปัญหากินเลือดเองตลอดแก้ยังไงดีครับ Empty
    ความนิยม : 0
    เข้าร่วมเมื่อ : 29/12/2011

คือผมลองเขียน bot lc แต่มันมีปัญหากินเลือดเองตลอดแก้ยังไงดีครับ Empty Re: คือผมลองเขียน bot lc แต่มันมีปัญหากินเลือดเองตลอดแก้ยังไงดีครับ

ตั้งหัวข้อ by santipab_wzn 08/02/14, 02:58 am

unc _C()
    $HP = PixelGetColor (206, 36) ;;;ใส่พิกัดที่จะตรวจหาเลือดของคุณลงไป หากไม่พบสีที่กำหนดแสดงว่าเลือดหายไป ต้องกดยาหรือของเพิ่มเลือด
    If $HP <> 0x5A0400 Then ;ใส่รหัสสีของเลือดลงไป
    Sleep(1000)
    EndIf
    Sleep(10)

EndFunc ;==>_C

ลองลบตรงสีแดงออกดครับ มันไม่อยุ่ในเงื่อนไข if มันจะทำตรงนี้ ซ้ำๆ โดยไม่เช็กเลือดก่อน ทำให้กดรัวๆ

เวลาขณะนี้ 29/03/24, 02:56 am