ฟอรั่มของบล็อก http://pssix.blogspot.com

รบกวนถามเรื่องคำสั่งการ Click หน่อยงับ

Share

soziie
PSsix Member Class II
PSsix Member Class II

ความนิยม : 1
เข้าร่วมเมื่อ : 10/12/2011

รบกวนถามเรื่องคำสั่งการ Click หน่อยงับ

ตั้งหัวข้อ by soziie on 12/11/13, 08:36 pm

คือสมมติว่าีนี่เป็นหน้าต่างเกมนะครับ

ถ้าผมอยาก สั่งให้เมาส์คลิกตรงบริเวณ title bar ของหน้าต่างตัวเกมอะครับ แบบกำหนดตายตัวไว้เลยได้หรือเปล่าไม่ว่าจะขยับหน้าต่างไปทางไหน เมาส์ก็จะไปคลิกที่ title bar เหมือนเดิมอ่าครับ

(รบกวนถามอีกเรื่องนะครับ  พอจะมีคำสั่งที่สั่งให้เมาส์นั้นคลิกซ้ายค้างไว้สัก 1 - 2 วินาทีหรือเปล่าครับ)

ขอบคุณคราบบ

flapjack
PSsix Member Super Class III
PSsix Member Super Class III

PSsix Moderator PSsix Master PSsix Game Coder
ความนิยม : 74
เข้าร่วมเมื่อ : 05/10/2010

Re: รบกวนถามเรื่องคำสั่งการ Click หน่อยงับ

ตั้งหัวข้อ by flapjack on 13/11/13, 02:05 am

ถ้าจะขยับหน้าต่าง ลองใช้คำสั่ง WinMove ดูไหมครับ
(แต่ถ้าไม่ได้ ก็ต้องดึงค่าหน้าต่างของโปรแกรมนั้นแล้วมาคำนวณให้เมาส์ไปคลิกขยับเองล่ะครับ)

ส่วนคลิกเมาส์ค้าง
ก็คำสั่ง ตามข้างนี้เลยครับ
Code:

MouseDown("left")
Sleep(1000)
MouseUp("left")

เวลาขณะนี้ 26/02/17, 12:26 pm