ฟอรั่ม PSsix

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ฟอรั่มของบล็อก http://pssix.blogspot.com

2 posters

Winxp เปลื่ยนภาษาแล้วค้าง

monsak
    PSsix Member Class III
    PSsix Member Class III

Winxp เปลื่ยนภาษาแล้วค้าง Empty
    ความนิยม : 0
    เข้าร่วมเมื่อ : 02/01/2012

Winxp เปลื่ยนภาษาแล้วค้าง Empty Winxp เปลื่ยนภาษาแล้วค้าง

ตั้งหัวข้อ by monsak 01/01/14, 07:06 am

Winxp เปลื่ยนภาษาแล้วค้าง จะค้างซักพัก แต่ถ้ากดปุ่ม วินโดว์+R เพื่อเปิดหน้าต่าง run ก็จะหายครับ
    โปรแกรมอื่นไม่เป็น [IE, Maxthon, Notepad] ไม่เป็นครับ
    จะเป็นตอนเปลื่ยนภาษาแก้ไขชื่อโฟลเดอร์ หรืออยู่หน้าจอ Desktop แล้วไปกดเล่นๆก็จะค้างครับ

ก่อนหน้านี้ Explorer.exe ชอบ Error ครับ ผมเลยไปก๊อป ไฟล์นี้จากเครื่องอื่นมาทับไฟล์เดิม (แต่ Error ก็ไม่หายนะครับ)

ขอบคุณครับ

สวัสดีปีใหม่ด้วยนะครับ
    sak
    sak
    PSsix Member Class II
    PSsix Member Class II

Winxp เปลื่ยนภาษาแล้วค้าง Empty
    ความนิยม : 0
    เข้าร่วมเมื่อ : 26/11/2017

Winxp เปลื่ยนภาษาแล้วค้าง Empty Re: Winxp เปลื่ยนภาษาแล้วค้าง

ตั้งหัวข้อ by sak 30/11/17, 07:41 pm

monsak พิมพ์ว่า:Winxp เปลื่ยนภาษาแล้วค้าง จะค้างซักพัก แต่ถ้ากดปุ่ม วินโดว์+R เพื่อเปิดหน้าต่าง run ก็จะหายครับ
    โปรแกรมอื่นไม่เป็น [IE, Maxthon, Notepad] ไม่เป็นครับ
    จะเป็นตอนเปลื่ยนภาษาแก้ไขชื่อโฟลเดอร์ หรืออยู่หน้าจอ Desktop แล้วไปกดเล่นๆก็จะค้างครับ

ก่อนหน้านี้ Explorer.exe ชอบ Error ครับ ผมเลยไปก๊อป ไฟล์นี้จากเครื่องอื่นมาทับไฟล์เดิม (แต่ Error ก็ไม่หายนะครับ)

ขอบคุณครับ

สวัสดีปีใหม่ด้วยนะครับ

อาจมีปัญหาที่ windows ลงใหม่น่าจะหาย
    การที่ windows มีปัญหา เกิดขึ้นได้หลายกรณีย์ เช่น -
    โดน virus , ไฟลหรือคำสั่ง config, registry ของวินโดว์ถูกเปลี่ยนแปลง

เวลาขณะนี้ 19/04/24, 08:21 pm