ฟอรั่มของบล็อก http://pssix.blogspot.com

ทำยังไงให้ PixelGetColor หาสีจากหน้าต่างที่ไม่ได้active อยู่ได้ ?

Share

iness
มือใหม่เพิ่งสมัคร

ความนิยม : 0
เข้าร่วมเมื่อ : 09/02/2014

ทำยังไงให้ PixelGetColor หาสีจากหน้าต่างที่ไม่ได้active อยู่ได้ ?

ตั้งหัวข้อ by iness on 09/02/14, 11:01 am

คือสวัสดีครับผมมือใหม่อยู่ เลยอยากขอความช่วยเหลือจากเพื่อนๆครับ
เรื่องมีอยุ่ว่า

ผมพยายามจะใช้คำสั่ง PixelGetColor ให้สามารถตรวจหาสี ในหน้าต่างที่ไม่ได้active อยุ่ หรือย่ออยู่ได้

เหมือนกับคำสั่ง ControlClick ($GameHD, "", "","left",1,950,70) ซึ่งจะเป็นการส่งคำสั่งคลิกไปยังหน้าจอของ $GameHD แม้งว่าหน้าต่างจะไม่ได้ active อยู่ได้

พอผมลองใช้คำสั่งว่า PixelGetColor(1418,889,$GameHD) ดูบ้าง มันก็ไม่สามารถตรวจหาสีจากหน้าต่างที่ ไม่ active ได้อยู่ดี

สรุปคือ ทำยังไงให้สามารถตรวจหาสี จากหน้าต่างที่ไม่ได้active ได้บ้างครับ

ขอแบบ มือใหม่เข้าใจง่ะครับ
ขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุดโดย iness เมื่อ 09/02/14, 11:49 am, ทั้งหมด 1 ครั้ง

iness

ความนิยม : 0
เข้าร่วมเมื่อ : 09/02/2014

Re: ทำยังไงให้ PixelGetColor หาสีจากหน้าต่างที่ไม่ได้active อยู่ได้ ?

ตั้งหัวข้อ by iness on 09/02/14, 11:13 am

โพสผิดที่ครับ ขออนุญาติย้ายไป
[You must be registered and logged in to see this link.]

เวลาขณะนี้ 11/12/16, 08:41 pm