ฟอรั่มของบล็อก http://pssix.blogspot.com

ช่วยดูโค็ด autoclick ทีครับ

Share

worrawitch
มือใหม่เพิ่งสมัคร

ความนิยม : 0
เข้าร่วมเมื่อ : 14/02/2014

ช่วยดูโค็ด autoclick ทีครับ

ตั้งหัวข้อ by worrawitch on 15/02/14, 03:24 am

Code:
Global $GameHD

Func _PSsixLoadH($gtitle)
$GameHD = WinGetHandle($gtitle)
If @error Then
MsgBox(4096, "Error", "ไม่พบเกม")
EndIf
EndFunc

_PSsixLoadH("FIFA")
While 1
ControlClick ("FIFA", "", "","left",1,1062,684)
Sleep(5000)
ControlClick ("FIFA", "", "","left",1,606,552)
Sleep(5000)
ControlClick ("FIFA", "", "","left",1,1286,748)
Sleep(5000)
WEnd

คือตอนนี้ มันทำได้แค่กดเข้าเล่นเกม กับต่อสัญญา แต่ผมอยากให้มันมีโปรแกรมเหมือน PSautoclickpathx64_14 ที่มีให้เลือกเช่น กด f1 ทำงาน กด f2 หยุดทำงาน กดesc ปิดโปรแกรม ประมาณนี้อ่ะครับ แหละอีกอย่าง อยากได้skin ผมหาโหลดไม่ได้เลย

wdiLi
PSsix Member High Class
PSsix Member High Class

PSsix Game Coder
ความนิยม : 7
เข้าร่วมเมื่อ : 29/01/2011

Re: ช่วยดูโค็ด autoclick ทีครับ

ตั้งหัวข้อ by wdiLi on 15/02/14, 09:10 pm

#ฟังก์ชัน สำหรับหยุดพักสคริปชั่วคราว
Code:
HotKeySet("{F2}", "_pauseProg")
Global $Paused = False

Func _pauseProg()
    $Paused = NOT $Paused
    While $Paused
        sleep(100)
        ToolTip('Script is "Paused"',0,0)
    WEnd
    ToolTip("")
EndFunc ; end function

#ฟังก์ชัน สำหรับหยุดการทำงาน
Code:
HotKeySet("{ESC}","_stopProg")

Func _stopProg()
   Exit 0

#รวมทุกฟังก์ชัน เข้าด้วยกัน + โค้ดตัวอย่าง
Code:
HotKeySet("{F1}", "_startProg") ; ตั้งปุ่ม F1 เริ่มทำงาน
HotKeySet("{ESC}","_stopProg") ; ตั้งปุ่ม ESC ออกจากโปรแกรม
HotKeySet("{F2}", "_pauseProg") ; ตั้งปุ่ม PAUSE หยุดพักสคริป

Global $Paused = False , $GameHD , $gtitle  ; ประกาศตัวแปร เป็นแบบ Global

While 1 ; ใส่ลูปเพื่อให้โปรแกรมทำงานจนกว่า จะกดปุ่มใดๆ ที่ตั้งไว้
Sleep(200)
WEnd

Func _startProg() ;
   If _PSsixLoadH("FIFA") = 1 Then
      playGame()
   EndIf

Func _PSsixLoadH($gtitle)
   $GameHD = WinGetHandle($gtitle)
   If @error Then
      MsgBox(4096, "Error", "ไม่พบเกม")
   Else
      Return 1
   EndIf

Func playGame()
   ControlClick ("FIFA", "", "","left",1,1062,684)
   Sleep(5000)
   ControlClick ("FIFA", "", "","left",1,606,552)
   Sleep(5000)
   ControlClick ("FIFA", "", "","left",1,1286,748)
   Sleep(5000)

Func _pauseProg()
    $Paused = NOT $Paused
    While $Paused
        sleep(100)
        ToolTip('Script is "Paused"',0,0)
    WEnd
    ToolTip("")

Func _stopProg()
   Exit 0

ส่วน Skin ก็ลองเปิดกระทู้เก่า ๆ ดูนะครับ แอดมิน เคยโพสน์ไว้อยู่ ผมคงจะไม่หามาให้นะ
โค้ดทุกอย่างที่ถามมันมีในบอร์ดนี้หมดแล้ว ขยันเปิดอ่านด้วยนะครับ แนะนำได้แค่นี้แหละ ...

TeamAC

เข้าร่วมเมื่อ : 04/03/2014

Re: ช่วยดูโค็ด autoclick ทีครับ

ตั้งหัวข้อ by TeamAC on 04/03/14, 08:31 am

ผมอยากให้ส่ง key insert ใน inactive window
ControlSend("FIFA", "", "", "{INSERT}") ;
เจ้าของกระทู้ใส่แล้วใช้ได้มั้ยอ่ะครับ มันเหมือนไม่กด Insert ข้ามฉาก อยู่ดี

gumasterben

เข้าร่วมเมื่อ : 23/11/2011

ตั้งหัวข้อ by gumasterben on 05/03/14, 07:44 pm

TeamAC พิมพ์ว่า:ผมอยากให้ส่ง key insert ใน inactive window
ControlSend("FIFA", "", "", "{INSERT}") ;
เจ้าของกระทู้ใส่แล้วใช้ได้มั้ยอ่ะครับ มันเหมือนไม่กด Insert ข้ามฉาก อยู่ดี

ลองใส่ตัวนี้ดู if WinActive ($GameHD) then Send ("{INSERT}") ;สั่งกดปุ่ม
   Sleep(200) ;หน่วงเวลา 1 วินาที ก่อนกดปุ่มถัดไป

เวลาขณะนี้ 08/12/16, 02:53 pm