ฟอรั่มของบล็อก http://pssix.blogspot.com

สคิปสั่งกดในเกม ไม่ทำงาน ใีวิธีอื่นแก้ไขหรือป่าวคับ

Share

march8000
มือใหม่เพิ่งสมัคร

ความนิยม : 0
เข้าร่วมเมื่อ : 07/03/2014

สคิปสั่งกดในเกม ไม่ทำงาน ใีวิธีอื่นแก้ไขหรือป่าวคับ

ตั้งหัวข้อ by march8000 on 07/03/14, 12:38 pm

Global $Hero

Func _PSsixLoadH($gtitle)
$Hero = WinGetHandle($gtitle)
If @error Then
MsgBox(4096, "Error", "Please Open Game")
Else
Return 1
EndIf
EndFunc

If _PSsixLoadH("DungeonHero") Then WinActivate($Hero)
While 1
if WinActive ($Hero) then Send ("i")
Sleep(1000)
if WinActive ($Hero) then Send ("m")
Sleep(1000)
WEnd

คือจะสั่งให้กด i คือเปิดหน้าต่าง item และกด m เพื่อเปิด map ทดสอบเปิดแบบซ้ำไปซ้ำมาอะคับ
มันเด้งเข้ามาหน้าจอเกมแล้ว แต่ไม่ทำงานอะครับ ไม่แน่ใจว่า ต้อง เขียนตรงไหนเพิ่มเติมคับ ขอลคุณครับ

pbmasterza

เข้าร่วมเมื่อ : 04/03/2014

Re: สคิปสั่งกดในเกม ไม่ทำงาน ใีวิธีอื่นแก้ไขหรือป่าวคับ

ตั้งหัวข้อ by pbmasterza on 07/03/14, 06:57 pm

สงสัยเหมือนกันครับ ผมก็กด ไม่ได้เหมือนกัน

march8000

Re: สคิปสั่งกดในเกม ไม่ทำงาน ใีวิธีอื่นแก้ไขหรือป่าวคับ

ตั้งหัวข้อ by march8000 on 07/03/14, 07:25 pm

ตอนนี้พยายามหากระทู้เก่าๆอ่าน แต่ยังทำไม่ได้เลย - -*

march8000

ตั้งหัวข้อ by march8000 on 08/03/14, 12:58 pm

อยากรูอะคับ - -*

march8000

ตั้งหัวข้อ by march8000 on 11/03/14, 02:55 pm

กำ

แก้ไขล่าสุดโดย march8000 เมื่อ 12/03/14, 03:54 am, ทั้งหมด 2 ครั้ง

potaenakrab
สมาชิกทั่วไป

เข้าร่วมเมื่อ : 23/01/2014

ตั้งหัวข้อ by potaenakrab on 12/03/14, 02:24 am

วิธีที่ให้ทำงานคือ
เมื่อเปิดโปรแกรมขึ้นมาต้องกดแท็บข้างล่างสับไปมากับแท็บเกมส์จนกว่าโปรแกรมบอทจะอยู่ด่านบนเกมส์ถึงจะทำงาน
แต่ต้องสคลิป

#Region ;**** Directives created by AutoIt3Wrapper_GUI ****
#AutoIt3Wrapper_Icon=D:\Dropbox\Icons\steam2.ico
#AutoIt3Wrapper_UseX64=n
#AutoIt3Wrapper_Res_Description=Power By PoTae
#AutoIt3Wrapper_Res_Fileversion=1.6.2.1
#AutoIt3Wrapper_Res_Field=ProductName| AuToKey
#AutoIt3Wrapper_Res_Field=ProductVersion| เวอร์ชัน 1.6
#AutoIt3Wrapper_Res_LegalCopyright=Tel.086-8287786 [ โปเต้ ]
#AutoIt3Wrapper_Res_Language=1054
#EndRegion ;**** Directives created by AutoIt3Wrapper_GUI ****
#Region --- CodeWizard generated code Start ---
;MsgBox features: Title=Yes, Text=Yes, Buttons=OK, Icon=Info
MsgBox(64,"[ AutoKey ~ Power By PoTae ~ ]","กด F1 เพื่อหยุดทำงาน = Pause" & @CRLF & @CRLF & "กด F1 เพื่อทำงานต่อ = Remember")
#EndRegion --- CodeWizard generated code End ---
Global $GameHD
Global $Paused
$GameHD = WinGetHandle($gtitle)
MsgBox(4096, "Error", "ไม่พบหน้าต่างเกมส์")
Else
Return 1
EndIf
EndFunc

If _PSsixLoadH("Glory Destiny Online") Then WinActivate($GameHD)

HotKeySet("{F1}", "pause")

While 1
if WinActive ($GameHD) then Send ("1")
Sleep(10)
if WinActive ($GameHD) then Send ("2")
Sleep(10)
WEnd

Func pause()
$Paused = Not $Paused
While $Paused
Sleep(50)
ToolTip("!! AuToKey หยุดทำงาน !! ~ By PoTae ~", 800, 430)
WEnd
ToolTip("")
EndFunc

march8000

ตั้งหัวข้อ by march8000 on 12/03/14, 03:17 am

ขอบคุณมากครับ ผมลองนำ Scribe ไปวางแล้วเปลี่ยน Title เกม เป็นชื่อของเกมที่ผมต้องการทดสอบ
แล้ว Save จากนั้น กด F5 เพื่อทำการทดสอบ
มันก็เด้งเข้าหน้าจอเกม แต่ไม่มีอะไรเกิดขึ้นครับ
ก็เลยลองสลับ แท๊บไปๆมาๆ ระหว่างเกมกับ โปรแกรม ก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น
ลองกด F1 เพื่อหยุดแล้วกดอีกเพื่อเล่นใหม่ ก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้นครับผม

ผมแก้ Scribe ตามนี้ครับ
#Region ;**** Directives created by AutoIt3Wrapper_GUI ****
#AutoIt3Wrapper_Icon=D:\Dropbox\Icons\steam2.ico
#AutoIt3Wrapper_Res_Description=Power By PoTae
#AutoIt3Wrapper_Res_Fileversion=1.6.2.1
#AutoIt3Wrapper_Res_Field=ProductName| AuToKey
#AutoIt3Wrapper_Res_Field=ProductVersion| เวอร์ชัน 1.6
#AutoIt3Wrapper_Res_LegalCopyright=Tel.086-8287786 [ โปเต้ ]
#AutoIt3Wrapper_Res_Language=1054
#EndRegion ;**** Directives created by AutoIt3Wrapper_GUI ****
#Region --- CodeWizard generated code Start ---
;MsgBox features: Title=Yes, Text=Yes, Buttons=OK, Icon=Info
MsgBox(64,"[ AutoKey ~ Power By PoTae ~ ]","กด F1 เพื่อหยุดทำงาน = Pause" & @CRLF & @CRLF & "กด F1 เพื่อทำงานต่อ = Remember")
#EndRegion --- CodeWizard generated code End ---
$GameHD = WinGetHandle($gtitle)
MsgBox(4096, "Error", "ไม่พบหน้าต่างเกมส์")
Else
Return 1
EndIf
EndFunc

If _PSsixLoadH("DungeonHero") Then WinActivate($GameHD)

While 1
if WinActive ($GameHD) then Send ("i")
Sleep(10)
if WinActive ($GameHD) then Send ("m")
Sleep(10)
WEnd

Sleep(50)
ToolTip("!! AuToKey หยุดทำงาน !! ~ By PoTae ~", 800, 430)
WEnd
ToolTip("")
EndFunc

พอจะมีวิธีปะครับ คือผมพึ่งเข้ามาศึกษา แต่ดันมาติดอยู่ตรงนี้เลยไปไหนไม่ได้เลย
รายชื่อเกมที่ผมทดสอบนะครับ
1. Ran เป็นเซิฟเถื่อน
2. DungeonHero
3. Fifa
คือทั้ง 3 เกม ผมไม่เหนตัว nprotect หรือตัวอื่นๆนะคับ

ตอนนี้กำลังลองโหลด Glory Destiny Online มาลองดูก่อน ถ้า Scribe ไม่ทำงานอีกก็ไปต่อไม่เป็นเลย

march8000

ตั้งหัวข้อ by march8000 on 12/03/14, 03:52 am

ครับ หลังจากลองโหลด Glory Destiny Online ทดสอบ  ก็ไม่ได้เหมือนเดิมครับ ผมว่าผมต้องเข้าใจตรงไหนผิดแน่เลย - -*

sadd15

เข้าร่วมเมื่อ : 02/11/2011

ตั้งหัวข้อ by sadd15 on 12/03/14, 10:29 am

march8000 พิมพ์ว่า:ขอบคุณมากครับ ผมลองนำ Scribe ไปวางแล้วเปลี่ยน Title เกม เป็นชื่อของเกมที่ผมต้องการทดสอบ
แล้ว Save จากนั้น กด F5 เพื่อทำการทดสอบ
มันก็เด้งเข้าหน้าจอเกม แต่ไม่มีอะไรเกิดขึ้นครับ
ก็เลยลองสลับ แท๊บไปๆมาๆ ระหว่างเกมกับ โปรแกรม ก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น
ลองกด F1 เพื่อหยุดแล้วกดอีกเพื่อเล่นใหม่ ก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้นครับผม

ผมแก้ Scribe ตามนี้ครับ
Else
Return 1
EndIf
EndFunc

If _PSsixLoadH("DungeonHero") Then WinActivate($GameHD)

While 1
if WinActive ($GameHD) then Send ("i")
Sleep(10)
if WinActive ($GameHD) then Send ("m")
Sleep(10)
WEnd

Sleep(50)
WEnd
ToolTip("")
EndFunc

พอจะมีวิธีปะครับ คือผมพึ่งเข้ามาศึกษา แต่ดันมาติดอยู่ตรงนี้เลยไปไหนไม่ได้เลย
รายชื่อเกมที่ผมทดสอบนะครับ
1. Ran เป็นเซิฟเถื่อน
2. DungeonHero
3. Fifa
คือทั้ง 3 เกม ผมไม่เหนตัว nprotect หรือตัวอื่นๆนะคับ

ตอนนี้กำลังลองโหลด Glory Destiny Online มาลองดูก่อน ถ้า Scribe ไม่ทำงานอีกก็ไปต่อไม่เป็นเลย

เกมส์ FIFA ใช้ทำอะไรครับถึงกดไม่ผ่าน ผมทำก็ผ่านหมดน่ะครับ

march8000

ตั้งหัวข้อ by march8000 on 12/03/14, 07:45 pm

ผลลองเขียน Scribe แล้วได้แบบนี้คับ เป็นของเกม FIFA คือต้องการให้คลิกจุดที่ต้องการ

Opt("MouseCoordMode", 2)

Global $Hero

$Hero = WinGetHandle($gtitle)
MsgBox(4096, "Error", "Please Open Game")
Else
Return 1
EndIf
EndFunc

If _PSsixLoadH("FIFA") Then WinActivate($Hero)

HotKeySet("{End}", "end")

While 1
ControlClick ($Hero, "", "","left",1,748, 569)
Sleep (10)
WEnd

Func end ()
If MsgBox(0, 'FIFA', 'Close Program!!') = 0 Then Exit
   Exit
EndFunc

-----------------------------------------------------------------------

ซึ่งก่อนเขียน Scribe ด้านบนผมลองเชคค่าสี (จากตัวอย่างบทที่ 8)

Opt("MouseCoordMode", 2)
Opt("PixelCoordMode", 2)
Opt("CaretCoordMode", 2)

If _PSsixLoadH("FIFA") Then WinActivate($Hero)

for $i =1 to 10
$color = Hex(PixelGetColor(748,569),6)
    ConsoleWrite('+ดึงค่าสีรอบที่ ' & $i &' ได้ค่าสีคือ 0x' & $color & @crlf)
    Sleep(1000)
    Next

ผลออกมาค่าสีที่ได้ตรงกับโปรแกรม Autolt Window Info

------------------------------------------------------------------------------

ตอนนี้โดยสรุปแล้วมันเด้งเข้าหน้าเกมส์ แต่ไม่มีการคลิกใดๆ
*มีคำถามเพิ่มเติมตรงค่าตัวเลขสีแดงที่เน้นไว้ มันคือค่าบ่งบอกอะไรคับ

---------------------------------ขอบคุณครับผม---------------------------------

เวลาขณะนี้ 05/12/16, 03:28 pm