ฟอรั่มของบล็อก http://pssix.blogspot.com

[ถาม]เกี่ยวกับการหยุดทำงาน

Share

Anothor
สมาชิกทั่วไป

ความนิยม : -1
เข้าร่วมเมื่อ : 24/04/2014

[ถาม]เกี่ยวกับการหยุดทำงาน

ตั้งหัวข้อ by Anothor on 27/04/14, 05:19 pm

เราต้องใช้คำสั่งอะไรครับที่เแบบว่า พอเปิดหน้าต่างเกมส์ สคริปต์จะทำงาน
แล้วพอพับหน้าต่างเกมส์ สคริปต์จะหยุดทำงาน พอเปิดหน้าต่างเกมส์ขึ้นมาอีก
สคริปต์มันก็จะทำงานต่อ
Arm
PSsix Member Super Class III

PSsix Master PSsix Program Coder
ความนิยม : 54
เข้าร่วมเมื่อ : 31/03/2011

Re: [ถาม]เกี่ยวกับการหยุดทำงาน

ตั้งหัวข้อ by Arm on 27/04/14, 06:33 pm

Code:
AdlibRegister("CheckActive")
$title = "[CLASS:Notepad]"

While 1
   ToolTip("OK!")
   Sleep(100)
WEnd

Func CheckActive()
   While Not WinActive($title)
      ToolTip("")
      Sleep(100)
   WEnd
EndFunc

Anothor

Re: [ถาม]เกี่ยวกับการหยุดทำงาน

ตั้งหัวข้อ by Anothor on 27/04/14, 06:40 pm

Arm พิมพ์ว่า:
Code:
AdlibRegister("CheckActive")
$title = "[CLASS:Notepad]"

While 1
   ToolTip("OK!")
   Sleep(100)
WEnd

Func CheckActive()
   While Not WinActive($title)
      ToolTip("")
      Sleep(100)
   WEnd
EndFunc

ผมลบกวนอีกอันนึงครับ
    ถ้าเกิดผมจะ เช็คว่าในหน้าต่างนั้นๆ เนีย ว่ามี Button ที่ชื่อว่า start นี่ผมต้องใช้คำสั่งอะไรหรอครับ
Arm

PSsix Master PSsix Program Coder
ความนิยม : 54
เข้าร่วมเมื่อ : 31/03/2011

ตั้งหัวข้อ by Arm on 27/04/14, 06:43 pm

เป็นเกมหรือเปล่าครับ ถ้าเป็นเกมมันจะไม่ได้นะ

ถ้าแบบเป็นปุ่ม GUI อะไรแบบนี้ได้ครับ

Anothor

ตั้งหัวข้อ by Anothor on 27/04/14, 08:17 pm

Arm พิมพ์ว่า:เป็นเกมหรือเปล่าครับ ถ้าเป็นเกมมันจะไม่ได้นะ

ถ้าแบบเป็นปุ่ม GUI อะไรแบบนี้ได้ครับ

จริงๆแล้วไม่ใช้เกมส์หลอกครับ ผมอะ สร้างเกมส์อยู่ แต่เวลา สร้างมอนเตอร์มันต้องทำอะไรซ้ำๆ
ผมเลยอยากเขียนโปรแกรม ช่วยสร้างเกมส์ไว้สร้างเองครับ ผมพึ่งหัดทำได้ 3 วันครับ
โปรแกรม AutoIT มันก็ง่ายดีนะ

ไอปุ่มที่ว่านี่เป็นปุ่ม Button ในโปรแกรมเขียนเกมส์ เราสามารถ ตรวจเช็ค ปุ่ม Button จาก
โปรแกรมอื่นได้ไหมครับ หรือจะมี วิธีเช็คอย่างอื่น

เวลาขณะนี้ 24/03/17, 05:18 pm