ฟอรั่มของบล็อก http://pssix.blogspot.com

สอบถามการเช็คเกี่ยวกับ text ในหน้าต่างเกมส์น่ะครับ พวกชื่อมอนน่ะครับ

Share

test_music
PSsix Member Class II

ความนิยม : 7
เข้าร่วมเมื่อ : 05/08/2013

สอบถามการเช็คเกี่ยวกับ text ในหน้าต่างเกมส์น่ะครับ พวกชื่อมอนน่ะครับ

ตั้งหัวข้อ by test_music on 24/06/14, 10:25 am

พวกฟังชั่นการเช็ึค ข้อความหรือชื่อมอนเตอร์ เราจะใชัยังไงครับ มีแนวทางไหมน่ะครับ
เช่น ผมคลิ๊กที่มอน แล้วให้เช็คชื่อมอนก่อนแล้วค่อยตีน่ะครับ
ผมอยากเห็นตัวอย่างคำสั่งจะลองนำไปประยุกต์ใช้น่ะครับ
flapjack
PSsix Member Super Class III

PSsix Moderator PSsix Master PSsix Game Coder
ความนิยม : 74
เข้าร่วมเมื่อ : 05/10/2010

Re: สอบถามการเช็คเกี่ยวกับ text ในหน้าต่างเกมส์น่ะครับ พวกชื่อมอนน่ะครับ

ตั้งหัวข้อ by flapjack on 27/06/14, 12:56 am

ต้องหา Address ชื่อมอนเตอร์ในเกมให้ได้ ก่อนครับ
ซึ่งต้องมีความรู้การใช้โปรแกรม Cheat Engine ระดับหนึ่ง
(Address ของแต่ล่ะเกมก็มีวิธีแตกต่างกันออกไปด้วย)

ลองอ่านบทความนี้ดูก่อนน่ะครับ [You must be registered and logged in to see this link.]

test_music

Re: สอบถามการเช็คเกี่ยวกับ text ในหน้าต่างเกมส์น่ะครับ พวกชื่อมอนน่ะครับ

ตั้งหัวข้อ by test_music on 01/07/14, 11:18 am

แล้วจะมีทางเป็นไปได้ไหมครับ ที่ผมคลิ๊กที่มอนก่อนแล้ว ให้ Autoit อ่านค่า text ที่แสดงผลอยู่น่ะครับ
หรือจำเป็นต้องหา Pointer ก่อน ถึงจะหาค่า text ได้น่ะครับ

test_music

ตั้งหัวข้อ by test_music on 10/07/14, 10:37 am

เพิ่มเติมอีกนิดนึงครับ
1.ผมคลิ๊กที่มอนแล้ว ชื่อมอนจะแสดงขึ้นมาด้วย
2.อยากให้โปรแกรมมันเช็ค ชื่อมอนก่อนที่เราจะโจมตีมัน
เราจำเป็นต้องหาค่า Pointer ด้วยเหรอครับ
สามารถให้ Autoit อ่านค่า ชื่อมอนได้เลยหรือเปล่าครับ
ถ้าได้ใช้คำสั่งไหนน่ะครับ ลองเสิร์ชๆ google แล้ว อ่านไม่ค่อยรู้เรื่องน่ะครับ
flapjack

PSsix Moderator PSsix Master PSsix Game Coder
ความนิยม : 74
เข้าร่วมเมื่อ : 05/10/2010

ตั้งหัวข้อ by flapjack on 21/07/14, 01:54 am

ก็มีวิธีเช็คค่าสี ล่ะครับ แต่ไม่แน่ะนำเพราะอาจจะผิดพลาดที่สูงกว่าการอ่านค่าจาก memory

test_music

ตั้งหัวข้อ by test_music on 21/08/14, 09:49 am

flapjack พิมพ์ว่า:ก็มีวิธีเช็คค่าสี ล่ะครับ แต่ไม่แน่ะนำเพราะอาจจะผิดพลาดที่สูงกว่าการอ่านค่าจาก memory

ตามลิ้งก์ครับ ผมเคยลองอ่านค่าจาก memory แล้วมันไม่แสดงผลก็เลยไปต่อไม่เป็นเลยครับ  em234 
[You must be registered and logged in to see this link.]

เวลาขณะนี้ 24/04/17, 10:32 am