ฟอรั่มของบล็อก http://pssix.blogspot.com

ขอสอบถามหน่อยครับ

Share

adisukP
มือใหม่เพิ่งสมัคร
มือใหม่เพิ่งสมัคร

ความนิยม : 0
เข้าร่วมเมื่อ : 21/09/2014

ขอสอบถามหน่อยครับ

ตั้งหัวข้อ by adisukP on 21/09/14, 06:28 pm

คือผมจะลองทำบอทเกมอะครับเลยเอาแค่ง่ายๆก่อน แต่มันก็ไม่คลิกจุดที่ผมลองเลยครับ ไม่ทราบว่าเกี่ยวกับ win 8.1 หรือป่าว แต่ถ้าทำโค้ดให้ไม่ต้องคลิกที่เกมมันก็ทำได้น่ะครับ เช่นคลิกที่โฟลเดอ หรือ shortcut อะไรแบบนี้อ่ะครับ แต่พอต่อกับเกมมันก็ไม่ขยับอะไรเลย

Global $GameHD
HotKeySet("{Esc}","Ecs")

Func Ecs()
Exit
EndFunc

Func _PSsixLoadH($gtitle)
$GameHD = WinGetHandle($gtitle)
If @error Then
MsgBox(4096, "Error", "error")
Else
Return 1
EndIf
EndFunc

If _PSsixLoadH("FIFA") Then WinActivate($GameHD)
ControlClick ($GameHD, "", "","left",1,722,577)
flapjack
PSsix Member Super Class III
PSsix Member Super Class III

PSsix Moderator PSsix Master PSsix Game Coder
ความนิยม : 75
เข้าร่วมเมื่อ : 05/10/2010

Re: ขอสอบถามหน่อยครับ

ตั้งหัวข้อ by flapjack on 04/10/14, 05:19 pm

บ้างเกม ไม่สามารถ ใช้คำสั่ง ControlClick  ลองใช้ คำสั่ง MouseClick แทน ครับ
ปล. ดูตัวแปร $GameHD ด้วยน่ะครับว่ามีค่าหรือเปล่า ถ้ามีถึงสามารถใช้คำสั่ง  ControlClick  ได้ครับ

เวลาขณะนี้ 18/10/17, 10:42 am