ฟอรั่มของบล็อก http://pssix.blogspot.com

อยากให้ช่วยทำ เรื่อง CODE สักหน่อยครับ

Share

ballmake
สมาชิกทั่วไป
สมาชิกทั่วไป

ความนิยม : 0
เข้าร่วมเมื่อ : 24/02/2012

อยากให้ช่วยทำ เรื่อง CODE สักหน่อยครับ

ตั้งหัวข้อ by ballmake on 21/07/15, 05:33 am

สวัสดีครับ

ผมเพื่งเริ่มหัดเขียนบอทครับ ผมได้ทำตามวิธีของ เว็บ PSsix ไปแล้วครับ ผมทำไปได้นิดหน่อย

และนี้โค๊ต
Code:
Global $GameHD

HotKeySet("{ESC}","stop");
Func Stop()
   ToolTip('Stop working',0,0)
   Sleep (500)
   Exit
EndFunc

Func _PSsixLoadH($gtitle)
   $GameHD = WinGetHandle ($gtitle)
   if @error Then
  MsgBox (4096,"Error","Can't find window Games")
   Else
  Return 1
   EndIf
EndFunc

if _PSsixLoadH("CABAL") then WinActivate ($GameHD)
   While 1 ;
   if WinActivate ($GameHD) Then send ("{TAB}");
  Sleep (1000) ;
   WEnd  ;

1. ผมใช้ TAB ในการค้นหามอนพอเจอมอนอยากให้มันโจมตีต้องทำไงครับ?

2. พอผมตีมอนตัวนั้นตาย อยากให้ฟังก์ชั่น TAB กับมาเลือกมอนอีกครั้ง ต้องทำไงครับ?

3. แต่ถ้ามอนรอบๆ หายหมดแล้วอยากให้ กด A เพื่อขยับหน้าจอ ไปรอบๆ ต้องทำไงครับ?

test_music
PSsix Member Class II
PSsix Member Class II

ความนิยม : 7
เข้าร่วมเมื่อ : 05/08/2013

Re: อยากให้ช่วยทำ เรื่อง CODE สักหน่อยครับ

ตั้งหัวข้อ by test_music on 10/09/15, 11:18 am

เกมส์ไรหว่าเผื่อผมไปนั่งลองทำบ้างครับ

เวลาขณะนี้ 11/12/16, 08:45 pm