ฟอรั่ม PSsix

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ฟอรั่มของบล็อก http://pssix.blogspot.com

2 posters

ขอตัวอย่างโค๊ดเมาส์คลิกในบูสเต็กหน่อยครับ

sos007ok02
    มือใหม่เพิ่งสมัคร

ขอตัวอย่างโค๊ดเมาส์คลิกในบูสเต็กหน่อยครับ Empty ขอตัวอย่างโค๊ดเมาส์คลิกในบูสเต็กหน่อยครับ Empty
    ความนิยม : 0
    เข้าร่วมเมื่อ : 28/09/2012

ขอตัวอย่างโค๊ดเมาส์คลิกในบูสเต็กหน่อยครับ Empty ขอตัวอย่างโค๊ดเมาส์คลิกในบูสเต็กหน่อยครับ

ตั้งหัวข้อ by sos007ok02 10/10/15, 05:42 am

ผมลองเขียน

Opt("MouseCoordMode", 2)
    Opt("PixelCoordMode", 2)
    Opt("CaretCoordMode", 2)
    Global $GameHD ;ประกาศตัวแปร $GameHD เพื่อนำไปใช้ทั้งเกม
    Global $begin = TimerInit(), $B1 = 1, $B2 = 5

$Title = "BlueStacks App Player"
    $Full = WinGetTitle($Title)
    $HWnD = WinGetHandle($Full)
    WinActivate($HWnD)
    Func _PSsixLoadH($gtitle) ;ฟังก์ชันสำหรับตรวจหาหน้าต่างเกม
    $GameHD = WinGetHandle($gtitle) ;ดึงเอาค่า Handle ของหน้าต่างเกมเก็บไว้ในตัวแปร $GameHD
    If @error Then
    MsgBox(4096, "Error", "ไม่พบหน้าต่างเกม") ;ถ้าไม่เจอหน้าต่างเกมแสดงกรอบหน้าต่างแจ้งให้ทราบ
    Else
    Return 1
    EndIf
    EndFunc
    If _PSsixLoadH("BlueStacks App Player") Then WinActivate($GameHD) ;ส่งค่าชื่อไตเติลเกมเข้าไปยังฟังก์ชัน หากตรวจพบก็จะสั่ง
    HotKeySet("{F1}", "stop")

while 1
    ControlClick($HWnD, "", "0", "left", 1, 707, 311)
    WEnd

Func stop()
    Exit
    EndFunc

ผมลองทำแล้วมันดึงหน้าจอมาแสดงก็จริงแต่ไหงเมาส์มันไม่คลิกอะครับ
    tarskywalker

ขอตัวอย่างโค๊ดเมาส์คลิกในบูสเต็กหน่อยครับ Empty
    ความนิยม : 2
    เข้าร่วมเมื่อ : 08/09/2015

ขอตัวอย่างโค๊ดเมาส์คลิกในบูสเต็กหน่อยครับ Empty Re: ขอตัวอย่างโค๊ดเมาส์คลิกในบูสเต็กหน่อยครับ

ตั้งหัวข้อ by tarskywalker 10/10/15, 05:00 pm

while 1 ControlClick($HWnD, "", "0", "left", 1, 707, 311) WEnd พิมพ์ว่า:

ตรงนี้ให้ ลองเปลี่ยนเป็น mouseclick ดูก่อนครับว่าคำสั่ง เเล้วมันคลิกไหม ถ้าคลิกเเสดงว่า

ค่า $HWnD มาผิดครับ

เวลาขณะนี้ 19/04/24, 12:30 pm