ฟอรั่มของบล็อก http://pssix.blogspot.com

winactivate title ที่เปลี่ยนชื่อเองตลอดเวลายังไงครับ

Share

binggie
มือใหม่เพิ่งสมัคร
มือใหม่เพิ่งสมัคร

ความนิยม : 0
เข้าร่วมเมื่อ : 03/11/2015

winactivate title ที่เปลี่ยนชื่อเองตลอดเวลายังไงครับ

ตั้งหัวข้อ by binggie on 03/11/15, 06:49 am

เพื่อนๆคนไหนรู้ช่วยแนะนำผมทีนะครับ คือ title ของโปรแกรมมีการเปลี่ยนชื่อเองตลอดเวลา ผมใช้คำสั่งwinactivate ,wingethandle มันจะเก็บhandle ไดแค่ครั้งแรกเท่านั้นครับ พอชื่อมันเปลี่ยนคำสั่ง wingethandle จะไม่สามารถหา handle ได้เพราะชื่อ title อันเก่านั้นหายไปแล้ว เป้าหมายของผมคือ ต้องการ winactivate program นี้มาแล้วก็ minmimize ลงtaskbar แล้วก้winactivate ขึ้นมาอีกเป็น loop ซ้ำๆครับผมช่วยแนะนำหน่อยนะครับ
flapjack
PSsix Member Super Class III
PSsix Member Super Class III

PSsix Moderator PSsix Master PSsix Game Coder
ความนิยม : 74
เข้าร่วมเมื่อ : 05/10/2010

Re: winactivate title ที่เปลี่ยนชื่อเองตลอดเวลายังไงครับ

ตั้งหัวข้อ by flapjack on 12/11/15, 09:17 pm

ลองอ้างอิง pin ดูก่อน น่ะครับว่าใช้ได้ไหม [You must be registered and logged in to see this link.]

เวลาขณะนี้ 26/09/17, 05:57 pm