ฟอรั่ม PSsix

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ฟอรั่มของบล็อก http://pssix.blogspot.com

2 posters

จะทำยังไงให้โปรแกรมทำงานตลอดกับ app ที่เรากำหนดครับ

wevz
    มือใหม่เพิ่งสมัคร

จะทำยังไงให้โปรแกรมทำงานตลอดกับ app ที่เรากำหนดครับ Empty จะทำยังไงให้โปรแกรมทำงานตลอดกับ app ที่เรากำหนดครับ Empty
    ความนิยม : 0
    เข้าร่วมเมื่อ : 09/11/2015

จะทำยังไงให้โปรแกรมทำงานตลอดกับ app ที่เรากำหนดครับ Empty จะทำยังไงให้โปรแกรมทำงานตลอดกับ app ที่เรากำหนดครับ

ตั้งหัวข้อ by wevz 13/11/15, 01:51 am

จะทำยังไงให้โปรแกรมทำงานตลอดกับ app ที่เรากำหนดครับ
    คือตอนนี้โปแกรมควบคุมทำเสร็จแล้ว เวลลาจะใช้งานต้องคอยไปกดโปรแกรมที่ทีโดนความคุมตลอดถึงโปแกรมที่ผมเขียนจะสั่งงานครับ อยากทราบว่าจะต้องใช้คำสั่งอะไรในการ Fix ตัวโปรมนั้นๆไปเลย ถึงเราจะไป ทำงานโปรแกรมอื่นมันก็ยังทำงานน่ะครับ ช้วยแนะนำหน่อย

--------------------
    Global $GameHD ;ประกาศตัวแปร $GameHD เพื่อนำไปใช้ทั้งเกม

Func _PSsixLoadH($gtitle) ;ฟังก์ชันสำหรับตรวจหาหน้าต่างเกม
    $GameHD = WinGetHandle($gtitle) ;ดึงเอาค่า Handle ของหน้าต่างเกมเก็บไว้ในตัวแปร $GameHD
    If @error Then
    MsgBox(4096, "Error", "ไม่พบหน้าต่างเกม") ;ถ้าไม่เจอหน้าต่างเกมแสดงกรอบหน้าต่างแจ้งให้ทราบ
    Exit
    Else
    Return 1
    EndIf
    EndFunc

If _PSsixLoadH("xxxxx") Then WinActivate($GameHD)

--------------- ชุดนี้ใช้อยู่ แต่จะต้องคอยเปิด หน้า โปแกรมที่จะให้ควบคุมไว้ มีคำสั่ง อะไรเพิ่มเติมไหมครับที่ต้องใส่

ขบคุณครับ em218 em218
    Cat_Ryder
    Cat_Ryder

จะทำยังไงให้โปรแกรมทำงานตลอดกับ app ที่เรากำหนดครับ Empty
    ความนิยม : 0
    เข้าร่วมเมื่อ : 04/12/2015

จะทำยังไงให้โปรแกรมทำงานตลอดกับ app ที่เรากำหนดครับ Empty Re: จะทำยังไงให้โปรแกรมทำงานตลอดกับ app ที่เรากำหนดครับ

ตั้งหัวข้อ by Cat_Ryder 04/12/15, 02:18 am

wevz พิมพ์ว่า:จะทำยังไงให้โปรแกรมทำงานตลอดกับ app ที่เรากำหนดครับ
    คือตอนนี้โปแกรมควบคุมทำเสร็จแล้ว เวลลาจะใช้งานต้องคอยไปกดโปรแกรมที่ทีโดนความคุมตลอดถึงโปแกรมที่ผมเขียนจะสั่งงานครับ อยากทราบว่าจะต้องใช้คำสั่งอะไรในการ Fix ตัวโปรมนั้นๆไปเลย ถึงเราจะไป ทำงานโปรแกรมอื่นมันก็ยังทำงานน่ะครับ     ช้วยแนะนำหน่อย

--------------------
    Global $GameHD ;ประกาศตัวแปร $GameHD เพื่อนำไปใช้ทั้งเกม

Func _PSsixLoadH($gtitle) ;ฟังก์ชันสำหรับตรวจหาหน้าต่างเกม
    $GameHD = WinGetHandle($gtitle) ;ดึงเอาค่า Handle ของหน้าต่างเกมเก็บไว้ในตัวแปร $GameHD
    If @error Then
    MsgBox(4096, "Error", "ไม่พบหน้าต่างเกม") ;ถ้าไม่เจอหน้าต่างเกมแสดงกรอบหน้าต่างแจ้งให้ทราบ
    Exit
    Else
    Return 1
    EndIf
    EndFunc

If _PSsixLoadH("xxxxx") Then WinActivate($GameHD)

--------------- ชุดนี้ใช้อยู่ แต่จะต้องคอยเปิด หน้า โปแกรมที่จะให้ควบคุมไว้  มีคำสั่ง อะไรเพิ่มเติมไหมครับที่ต้องใส่

ขบคุณครับ em218 em218

คุณหมายถึง แบบนี้รึเปล่าครับ
    ตัวอย่างการสั่งให้กดปุ่มโดยที่ยุบหน้าจออยู่
    Code:
    While 1
    Local $hWnd = WinWait("[CLASS:Notepad]", "", 10)
    ControlSend($hWnd, "", "Edit1", "O_O")
    Sleep(500)
    ControlSend($hWnd, "", "Edit1", "{ENTER}")
    Sleep(500)
    WEnd

เวลาขณะนี้ 28/03/24, 07:33 pm