ฟอรั่ม PSsix

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ฟอรั่มของบล็อก http://pssix.blogspot.com

2 posters

มีวิธีที่จะสั่งให้โปรแกรมทำงานแบบอิสระแยกจากกันรึเปล่าครับ

Kengza2015
    Kengza2015
    มือใหม่เพิ่งสมัคร
    มือใหม่เพิ่งสมัคร

มีวิธีที่จะสั่งให้โปรแกรมทำงานแบบอิสระแยกจากกันรึเปล่าครับ  Empty
    ความนิยม : 0
    เข้าร่วมเมื่อ : 03/12/2015

มีวิธีที่จะสั่งให้โปรแกรมทำงานแบบอิสระแยกจากกันรึเปล่าครับ  Empty มีวิธีที่จะสั่งให้โปรแกรมทำงานแบบอิสระแยกจากกันรึเปล่าครับ

ตั้งหัวข้อ by Kengza2015 03/12/15, 03:08 am

ผมต้องการที่จะเขียนเงื่อนไขการทำงานของโปรแกรม โดยทำงานแบบแยกกันดังนี้ครับ

1.ให้คำสั่งที่ชุดที่ 1 ตรวจสอบว่า Notepad Run อยู่หรือไม่
    >>>> ถ้า Run อยู่ ให้คำสั่งที่ชุดที่ 2,3 ทำงาน
    >>>> แต่ถ้าไม่ หยุดการทำงานของคำสั่งที่ชุดที่ 2,3 และรอจนกว่า Notepad จะ Run ถึงจะทำงานต่อ
    2.ให้คำสั่งที่ชุดที่ 2 นับ 1-100 ตลอดเวลา
    3.ให้คำสั่งที่ชุดที่ 3 กดปุ่ม a ทุกๆ 2 วิ

sak
    sak
    PSsix Member Class II
    PSsix Member Class II

มีวิธีที่จะสั่งให้โปรแกรมทำงานแบบอิสระแยกจากกันรึเปล่าครับ  Empty
    ความนิยม : 0
    เข้าร่วมเมื่อ : 26/11/2017

มีวิธีที่จะสั่งให้โปรแกรมทำงานแบบอิสระแยกจากกันรึเปล่าครับ  Empty Re: มีวิธีที่จะสั่งให้โปรแกรมทำงานแบบอิสระแยกจากกันรึเปล่าครับ

ตั้งหัวข้อ by sak 27/11/17, 03:24 am

Kengza2015 พิมพ์ว่า:ผมต้องการที่จะเขียนเงื่อนไขการทำงานของโปรแกรม  โดยทำงานแบบแยกกันดังนี้ครับ

1.ให้คำสั่งที่ชุดที่ 1 ตรวจสอบว่า Notepad Run อยู่หรือไม่
    >>>> ถ้า Run อยู่ ให้คำสั่งที่ชุดที่ 2,3 ทำงาน
    >>>> แต่ถ้าไม่ หยุดการทำงานของคำสั่งที่ชุดที่ 2,3  และรอจนกว่า Notepad จะ Run ถึงจะทำงานต่อ
    2.ให้คำสั่งที่ชุดที่ 2 นับ 1-100 ตลอดเวลา
    3.ให้คำสั่งที่ชุดที่ 3 กดปุ่ม a ทุกๆ 2 วิ

จากคำถาม น่าจะสามารถทำได้นะ คุณเองก็ทำได้ ลองพยายามทดลองเขียนอีกนิด

เวลาขณะนี้ 29/03/24, 02:12 am