ฟอรั่มของบล็อก http://pssix.blogspot.com

ผมเป็นมือใหม่หัดเขียนโปรแกรมครับ อยากทราบวิธีเขียน autoit ใช้กับ bluestack โดยมี GUI Koda เป็นหน้าคอนโทล

Share

powerheart
มือใหม่เพิ่งสมัคร

ความนิยม : 0
เข้าร่วมเมื่อ : 30/01/2016

ผมเป็นมือใหม่หัดเขียนโปรแกรมครับ อยากทราบวิธีเขียน autoit ใช้กับ bluestack โดยมี GUI Koda เป็นหน้าคอนโทล

ตั้งหัวข้อ by powerheart on 03/02/16, 07:01 pm

ผมเป็นมือใหม่หัดเขียนโปรแกรมครับ อยากทราบวิธีเขียน autoit ใช้กับ bluestack โดยมี GUI Koda เป็นหน้าคอนโทรล
ในตอนแรกผมเขียน script แล้วรันกับ bluestack โดยใช้ controlclick แล้วทำงานได้ปกติ แต่พอผมใช้ gui koda ในการคอนโทรล controlclick มีสถานะเป็น 1 แต่ bluestack ไม่มีการตอบสนองเลยครับ

เบื้องต้นผมเลยทดสอบโดย กดปุ่ม button ที่ gui แล้วให้ bluestack WinActivateขึ้นมา มันทำงานได้เฉย(ตอนที่มีแค่script อย่างเดียวรันได้ตามปกติ ครับ)

แต่ผมอยากได้แบบ กดปุ่ม button ที่ gui controlclick แบบไม่ต้อง WinActivate bluestack รบกานผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยครับ

edcung

ความนิยม : 0
เข้าร่วมเมื่อ : 13/10/2016

Re: ผมเป็นมือใหม่หัดเขียนโปรแกรมครับ อยากทราบวิธีเขียน autoit ใช้กับ bluestack โดยมี GUI Koda เป็นหน้าคอนโทล

ตั้งหัวข้อ by edcung on 21/10/16, 03:26 pm

อยากรู้ด้วยคนครับ

เวลาขณะนี้ 23/11/17, 09:56 pm