ฟอรั่ม PSsix

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ฟอรั่มของบล็อก http://pssix.blogspot.com

2 posters

การรวมไฟล์ติดตั้งทั้งหมดที่ทำเสร็จไว้ใน .exe ไฟล์เดียว

alert
    มือใหม่เพิ่งสมัคร
    มือใหม่เพิ่งสมัคร

การรวมไฟล์ติดตั้งทั้งหมดที่ทำเสร็จไว้ใน .exe ไฟล์เดียว Empty
    ความนิยม : 0
    เข้าร่วมเมื่อ : 29/01/2017

การรวมไฟล์ติดตั้งทั้งหมดที่ทำเสร็จไว้ใน .exe ไฟล์เดียว Empty การรวมไฟล์ติดตั้งทั้งหมดที่ทำเสร็จไว้ใน .exe ไฟล์เดียว

ตั้งหัวข้อ by alert 29/01/17, 09:54 am

เรียนสอบถามพี่พี่ และอาจารย์ทุก ๆ ท่านครับ ผมเพิ่งหัดทำโปรแกรมติดตั้งแบบอัตโนมัติ จาก AutoIT เมื่อทำไฟล์ติดตั้งเสร็จแล้ว ผมจะได้ไฟล์ .exe และไฟล์โปรแกรมเดิม คราวนี้เมื่อจะนำไปใช้งาน จะต้องนำไปคู่กันทั้งสองไฟล์

รบกวนพี่พี่ และอาจารย์ ทุก ๆ ท่าน แนะนำวิธีการ รวมไฟล์ .exe ที่ได้จาก AutoIT และตัวไฟล์โปรแกรมเดิม รวมเข้าด้วยกันให้กลายเป็นไฟล์ .exe ไฟล์เดียว และมีหน้า From สำหรับแจ้งรายละเอียดการติดตั้ง ในไฟล์นั้น ด้วยครับ

กราบขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ
    sak
    sak
    PSsix Member Class II
    PSsix Member Class II

การรวมไฟล์ติดตั้งทั้งหมดที่ทำเสร็จไว้ใน .exe ไฟล์เดียว Empty
    ความนิยม : 0
    เข้าร่วมเมื่อ : 26/11/2017

การรวมไฟล์ติดตั้งทั้งหมดที่ทำเสร็จไว้ใน .exe ไฟล์เดียว Empty Re: การรวมไฟล์ติดตั้งทั้งหมดที่ทำเสร็จไว้ใน .exe ไฟล์เดียว

ตั้งหัวข้อ by sak 26/11/17, 06:46 am

alert พิมพ์ว่า:เรียนสอบถามพี่พี่ และอาจารย์ทุก ๆ ท่านครับ ผมเพิ่งหัดทำโปรแกรมติดตั้งแบบอัตโนมัติ จาก AutoIT เมื่อทำไฟล์ติดตั้งเสร็จแล้ว ผมจะได้ไฟล์ .exe และไฟล์โปรแกรมเดิม คราวนี้เมื่อจะนำไปใช้งาน จะต้องนำไปคู่กันทั้งสองไฟล์

รบกวนพี่พี่ และอาจารย์ ทุก ๆ ท่าน แนะนำวิธีการ รวมไฟล์ .exe ที่ได้จาก AutoIT และตัวไฟล์โปรแกรมเดิม รวมเข้าด้วยกันให้กลายเป็นไฟล์ .exe ไฟล์เดียว และมีหน้า From สำหรับแจ้งรายละเอียดการติดตั้ง ในไฟล์นั้น ด้วยครับ

กราบขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ

ลองบีบอัดด้วย winrar ดูครับ จากนั้น ก็ทำให้ไฟล์ที่บีบอัดนั้นกลายเป็นไฟล์ .exe
    ซึ่งขั้นตอนการทำนั้น ลองหา ใน google ดูครับ

เวลาขณะนี้ 19/04/24, 06:29 pm