ฟอรั่มของบล็อก http://pssix.blogspot.com

ControlClick ทำให้ใช้กับ browser แบบไม่อยุ่หน้าจอก่อทำงาน

Share

Moronies
มือใหม่เพิ่งสมัคร
มือใหม่เพิ่งสมัคร

ความนิยม : 0
เข้าร่วมเมื่อ : 01/11/2014

ControlClick ทำให้ใช้กับ browser แบบไม่อยุ่หน้าจอก่อทำงาน

ตั้งหัวข้อ by Moronies on 31/05/17, 02:57 pm

คือผมเขียน bot ได้ละ แต่ อยากให้เปนแบบนี้
คือเราเล่นเฟสดูหนังก่อได้ แต่bot ก่อทำงานบน browser ตอนที่เรายังดูหนังอยุ่
มันไม่เหมือนพวกเกมที่มีหน้าต่างอ่าคับ เวลาผมทับหน้าจอ หรือเอาอะไรมาบังหน้าต่างก่อไม่ได้
ขอสคลิปตัวอย่างหน่อยคับ ขอบคุนคับ
flapjack
PSsix Member Super Class III
PSsix Member Super Class III

PSsix Moderator PSsix Master PSsix Game Coder
ความนิยม : 74
เข้าร่วมเมื่อ : 05/10/2010

Re: ControlClick ทำให้ใช้กับ browser แบบไม่อยุ่หน้าจอก่อทำงาน

ตั้งหัวข้อ by flapjack on 09/06/17, 10:31 pm

ลองทำตาม ลิงค์นี้ดู ครับ
จะช่วยเรื่อง ตอนมีโปรแกรมอื่นมา บัง แต่เรื่องพับจอ จากที่ผมลองดู อาจจะใช้ไม่ได้ น่ะครับ
เพราะตอนที่ browser พับจออยู่นั้น ขนาดของหน้าต่าง (ขนาดของ browser) มีการเปลี่ยนแปลงไป
โดยใช้ คำสั่ง
Code:

ControlGetPos

ทำให้การคลิก ไม่สามารถ ระบุ พิกัดได้อย่างแน่นอน

ปล.browser ที่ผมลอง เป็น google chome
ปล2.ผมใช้ ControlMove ตอนที่ browser พับอยู่ก็ไม่ได้ผล  em246

เวลาขณะนี้ 28/07/17, 07:38 am