ฟอรั่ม PSsix

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ฟอรั่มของบล็อก http://pssix.blogspot.com

2 posters

เราสามารถกำหนดให้มันอ่านบรรทักที่ต้องการได้ไหม

rolovely
    rolovely
    PSsix Member Super Class II

PSsix Game Coder
    ความนิยม : 26
    เข้าร่วมเมื่อ : 15/10/2010

เราสามารถกำหนดให้มันอ่านบรรทักที่ต้องการได้ไหม Empty เราสามารถกำหนดให้มันอ่านบรรทักที่ต้องการได้ไหม

ตั้งหัวข้อ by rolovely 30/03/11, 04:25 am

MACAddress:
    MACAddress:
    MACAddress:
    MACAddress:
    MACAddress:
    MACAddress:
    MACAddress:
    MACAddress: 1C:6F:65:8B:0B:AA
    MACAddress:
    MACAddress:
    MACAddress:
    MACAddress:

ผมต้องการให้มันอ่าน บรรทัด แมคแอสเดรส แต่เกิดถ้าไม่มีวิธี ขอชุดคำสั่งที่เซฟพวกเป็น logfile.txt ก็ได้ครับ
    เพราะผมต้องการพวกชุดคำสั่ง แมคแอสเดรส มากเลย
    POS
    POS
    PSsix
    PSsix

เราสามารถกำหนดให้มันอ่านบรรทักที่ต้องการได้ไหม Empty เราสามารถกำหนดให้มันอ่านบรรทักที่ต้องการได้ไหม Empty เราสามารถกำหนดให้มันอ่านบรรทักที่ต้องการได้ไหม Empty
    ความนิยม : 326
    เข้าร่วมเมื่อ : 19/07/2010

เราสามารถกำหนดให้มันอ่านบรรทักที่ต้องการได้ไหม Empty Re: เราสามารถกำหนดให้มันอ่านบรรทักที่ต้องการได้ไหม

ตั้งหัวข้อ by POS 30/03/11, 02:19 pm

ถ้าอ่านจากไฟล์ข้อความ ใช้คำสั่ง FileReadLine อ่านจำนวนแถว แล้วนำจำนวนแถวที่ได้มาวนลูปหาข้อความที่ต้องการด้วยคำสั่ง StringInStr

Code:
     $Path = FileOpenDialog("เลือกไฟล์", @WorkingDir & "\", "All Files (*.*)")
    $file = FileOpen($Path, 0)

While 1
        $line = FileReadLine($file)
        If @error = -1 Then ExitLoop
       if StringInStr($line,"xxxxxxx") then  MsgBox(0, "ข้อความ", $line)
    Wend
    rolovely
    rolovely

PSsix Game Coder
    ความนิยม : 26
    เข้าร่วมเมื่อ : 15/10/2010

เราสามารถกำหนดให้มันอ่านบรรทักที่ต้องการได้ไหม Empty Re: เราสามารถกำหนดให้มันอ่านบรรทักที่ต้องการได้ไหม

ตั้งหัวข้อ by rolovely 30/03/11, 08:46 pm

ผมพอนึกวิธีออกละครับ ขอบคุณมากครับ

เวลาขณะนี้ 29/03/24, 07:08 am