ฟอรั่ม PSsix

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ฟอรั่มของบล็อก http://pssix.blogspot.com

2 posters

_FileWriteToLine

Monaliza
    Monaliza
    PSsix Member Super Class III

PSsix Program Coder
    ความนิยม : 7
    เข้าร่วมเมื่อ : 03/10/2010

_FileWriteToLine Empty _FileWriteToLine

ตั้งหัวข้อ by Monaliza 02/04/11, 09:42 am

คำสั่ง
    _FileWriteToLine ("$file",$line,"$text",$OverWrite)
    ตัวแปร$OverWriteนี้ทำหน้าที่อะไรครับ
    em230
    ผมลองเขียน
    #inclute<file.au3>
    _FileWriteToLine("c:\tool\test.exe",1,"#Inclute",0)
    _FileWriteToLine("c:\tool\test.exe",2,"#NoTaryIcon",0)
    file autoitที่ทำเป็น.exeแล้วเราสามารถใช้คำสั่ง_FileWriteToLine
    เขียนเพิ่มเติมได้ไหมครับ
    ผมจะเพิ่ม
    #Inclute
    #NoTaryIco
    ลงไปตอนทำครั้งแรกลืมใส่เข้าไปพอจะทำใหม่โค้ดตัวเก่าลบทิ้งไปหมดแล้วครับไม่อยากมานั่งเขียนใหม่
    ถ้าไม่ได้เราต้องใช้คำสั่งอะไรครับสำหรับการเขียนไฟล์เพิ่มเติม

POS
    POS
    PSsix
    PSsix

_FileWriteToLine Empty _FileWriteToLine Empty _FileWriteToLine Empty
    ความนิยม : 326
    เข้าร่วมเมื่อ : 19/07/2010

_FileWriteToLine Empty Re: _FileWriteToLine

ตั้งหัวข้อ by POS 02/04/11, 09:35 pm

overwrite ก็เขียนทับข้อมูลเดิม ใช้สำหรับไฟล์ข้อความเท่านั้น ส่วนไฟล์โปรแกรมที่คอมไพล์ไปแล้วไม่สามารถแก้ไขได้ ต้องเขียนโค้ดใหม่เท่านั้น

Monaliza
    Monaliza

_FileWriteToLine Empty Re: _FileWriteToLine

ตั้งหัวข้อ by Monaliza 04/04/11, 09:32 am

ผมลองเขียนโค้ดแกะเอาโค้ด(autoit)ที่ทำเป็น.exeแล้วมาเขียนลงไฟล์.txt
    แต่โค้ดที่ได้มันเป็นภาษาต่างดาวครับลองดูให้หน่อยว่าต้องแก้ตรงไหน
    $file = FileOpen("c:\tool\test.exe",0)
    $file1 = FileOpen("c:\tool\123.txt",1)
    $Red = FileRead($file)
    FileWrite($file1,$Red)
    FileClose($file)
    FileClose($file1)
    ตรงFileRead($file)นี้ไม่ทราบว่าผิดตรงนี้หรือเปล่าครับหรือว่าต้องเป็นแบบนี้FileRead($file,1)
    กับตรงFileWrite($file1,$Red)ที่ไม่แน่ใจว่าเขียนถูกไหม
    ขอคำแนะนำหน่อยครับ

em229
    POS
    POS
    PSsix
    PSsix

_FileWriteToLine Empty _FileWriteToLine Empty _FileWriteToLine Empty
    ความนิยม : 326
    เข้าร่วมเมื่อ : 19/07/2010

ตั้งหัวข้อ by POS 04/04/11, 07:50 pm

ไฟล์ .exe แกะไม่ได้เพราะผ่านการคอมไพล์มาแล้ว ตัวโปรแกรมก็จะเป็นก้อนข้อมูล คุณคิดจะเป็นแฮกเกอร์ หรือแคร็กเกอร์อะไร ก็ต้องศึกษาความรู้ในระดับโปรแกรมลึกๆ เอาเอง ไม่มีใครมาสอนแบบนี้หรอกครับ นี่ไม่ใช่การเรียนรู้โปรแกรมออฟฟิศพิมพ์งานนะครับ

คำพูดฝากไว้แค่นี้ คิดได้หรือไม่ได้ ก็แล้วแต่คุณ ผมขอหยุดตอบแต่เพียงเท่านี้ ถ้าอยากทำได้มากๆ แนะนำไปถามที่ฟอรั่มหลักของ AutoIt เลยครับ รับรองมีคนตอบให้แน่นอน

[You must be registered and logged in to see this link.]
    Monaliza
    Monaliza

ตั้งหัวข้อ by Monaliza 22/04/11, 01:31 am

ขอโทษครับ ลืมไปว่าถ้าผ่านการคอมไพล์มาแล้วมันจะกลายเป็นภาษาเครื่อง เลขฐาน 2
    จะถอดออกมาเป็นเหมือนเดิมไม่ได้ ยกเว้นจะใช้โปรแกรมอะไรไม่รู้จำชื่อไม่ได้ถอดออกมาเป็นภาษา asm
    สรุปต้องเขียนโค้ดใหม่แต่เพราะเคยเขียนมาแล้วครั้งหนึ่งเลยใช้เวลาไม่นานอย่างที่คิด
    ขอบคุณครับ

เวลาขณะนี้ 28/03/24, 06:45 pm