ฟอรั่ม PSsix

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ฟอรั่มของบล็อก http://pssix.blogspot.com

2 posters

ช่วยสอน การทำ portforward เพื่อจะใช้โปรแกรม Radmin ผ่านอินเตอร์เน็ตหน่อยครับ

sirchet
    sirchet
    PSsix Member High Class

PSsix Program Coder
    ความนิยม : 1
    เข้าร่วมเมื่อ : 21/07/2010

ช่วยสอน การทำ portforward เพื่อจะใช้โปรแกรม Radmin ผ่านอินเตอร์เน็ตหน่อยครับ Empty ช่วยสอน การทำ portforward เพื่อจะใช้โปรแกรม Radmin ผ่านอินเตอร์เน็ตหน่อยครับ

ตั้งหัวข้อ by sirchet 04/09/10, 10:38 pm

คือว่าผมใช้โปรแกรม Remote ที่ชื่อว่า Radmin แล้วทำนี้ติดปัญหาใช้ผ่านแลนได้ แต่ผ่านอินเตอร์เน็ตจากที่อื่นไม่ได้ครับจึงอยากให้สอนให้ผมหน่อย ก่อนหน้านี้ก็เคยใช้ Teamviwer ด็ใช้ได้ดีแต่รู้สึกว่า Radmin จะไหลลื่นเร็วกว่า เหมือนไปอยู่หน้าจอเครื่องนั้นจริงๆครับ ขอบคุณครับ
    POS
    POS
    PSsix
    PSsix

ช่วยสอน การทำ portforward เพื่อจะใช้โปรแกรม Radmin ผ่านอินเตอร์เน็ตหน่อยครับ Empty ช่วยสอน การทำ portforward เพื่อจะใช้โปรแกรม Radmin ผ่านอินเตอร์เน็ตหน่อยครับ Empty ช่วยสอน การทำ portforward เพื่อจะใช้โปรแกรม Radmin ผ่านอินเตอร์เน็ตหน่อยครับ Empty
    ความนิยม : 326
    เข้าร่วมเมื่อ : 19/07/2010

ช่วยสอน การทำ portforward เพื่อจะใช้โปรแกรม Radmin ผ่านอินเตอร์เน็ตหน่อยครับ Empty Re: ช่วยสอน การทำ portforward เพื่อจะใช้โปรแกรม Radmin ผ่านอินเตอร์เน็ตหน่อยครับ

ตั้งหัวข้อ by POS 05/09/10, 07:19 am

ตั้งค่า Port Forward เป็นหมายเลข 4899 (ค่ามาตรฐานของโปรแกรม radmin) ที่ตัวเราเตอร์ของเครื่องที่เราจะรีโมทเข้าไปก่อนครับ วิธีการของเราเตอร์แต่ละตัวดูได้จาก

http://portforward.com/english/routers/port_forwarding/routerindex.htm

หรือถ้าจะลองทำเอง(แบบไม่เปิดดูในเว็บ) ก็หาเมนูชื่อ Virtual Server ก็ได้ครับ ใส่หมายเลข ip การ์ดแลนของเครื่อง แล้วใส่หมายเลขพอร์ต 4899 ลงไป

ช่วยสอน การทำ portforward เพื่อจะใช้โปรแกรม Radmin ผ่านอินเตอร์เน็ตหน่อยครับ 9-5-2010

sirchet
    sirchet

PSsix Program Coder
    ความนิยม : 1
    เข้าร่วมเมื่อ : 21/07/2010

ช่วยสอน การทำ portforward เพื่อจะใช้โปรแกรม Radmin ผ่านอินเตอร์เน็ตหน่อยครับ Empty Re: ช่วยสอน การทำ portforward เพื่อจะใช้โปรแกรม Radmin ผ่านอินเตอร์เน็ตหน่อยครับ

ตั้งหัวข้อ by sirchet 20/09/10, 01:08 am

ขอบคุณครับ
    Radmin มันค่อนข้างยุ่งยาก ผมเลยเปลี่ยนมาใช้ Teamviewer แทนครับ

เวลาขณะนี้ 28/03/24, 05:40 pm