ฟอรั่ม PSsix

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ฟอรั่มของบล็อก http://pssix.blogspot.com

3 posters

การจำลองเครื่องใช้เป็น server

Arm
    Arm
    PSsix Member Super Class III

PSsix Master PSsix Program Coder
    ความนิยม : 54
    เข้าร่วมเมื่อ : 31/03/2011

การจำลองเครื่องใช้เป็น server Empty การจำลองเครื่องใช้เป็น server

ตั้งหัวข้อ by Arm 15/06/11, 06:34 pm

คือผมใช้โปรแกรม xampp จำลองเป็น server แล้วครับ
    เหลือแต่ถ้าอยากให้เพื่อน(ที่อยู่ในวงแลน)สามารถเชื่อมต่อเครื่องของเราได้อ่ะครับ
    สมมติว่าถ้าพิมพ์ ip address ของเครื่องผมใน ie จะเชื่อมต่อต่อได้มั้ยครับ
    การจำลองเครื่องใช้เป็น server 7kpic
    ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าครับ em218
    POS
    POS
    PSsix
    PSsix

การจำลองเครื่องใช้เป็น server Empty การจำลองเครื่องใช้เป็น server Empty การจำลองเครื่องใช้เป็น server Empty
    ความนิยม : 326
    เข้าร่วมเมื่อ : 19/07/2010

การจำลองเครื่องใช้เป็น server Empty Re: การจำลองเครื่องใช้เป็น server

ตั้งหัวข้อ by POS 15/06/11, 07:01 pm

ลองสอบถามที่ฟอรั่ม http://www.thaicreate.com/php/forum.html มีผู้ใช้โปรแกรมนี้จำนวนมาก โดยส่วนตัวแล้วผมแค่เคยลองโปรแกรมนี้เล่นๆ เท่านั้น และก็ไม่ได้จับมานานแล้วจึงตอบให้ไม่ได้

Arm
    Arm

PSsix Master PSsix Program Coder
    ความนิยม : 54
    เข้าร่วมเมื่อ : 31/03/2011

การจำลองเครื่องใช้เป็น server Empty Re: การจำลองเครื่องใช้เป็น server

ตั้งหัวข้อ by Arm 15/06/11, 08:12 pm

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ em218
    newsak2005
    newsak2005
    ระงับสมาชิก
    ระงับสมาชิก

การจำลองเครื่องใช้เป็น server Empty
    ความนิยม : 0
    เข้าร่วมเมื่อ : 08/05/2011

ตั้งหัวข้อ by newsak2005 16/06/11, 03:02 am

คือผมใช้โปรแกรม xampp จำลองเป็น server แล้วครับ
    เหลือแต่ถ้าอยากให้ เพื่อน(ที่อยู่ในวงแลน)สามารถเชื่อมต่อเครื่องของเราได้อ่ะครับ
    สมมติว่า ถ้าพิมพ์ ip address ของเครื่องผมใน ie จะเชื่อมต่อต่อได้มั้ยครับ

มีคำตอบสำหรับท่านเสมอ ถ้าท่านเริ่มค้นหาคำตอบอย่างไม่ย่อท้อ เป็นกำลังใจให้ครับ.

เวลาขณะนี้ 29/03/24, 02:12 am