ฟอรั่ม PSsix

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ฟอรั่มของบล็อก http://pssix.blogspot.com

4 posters

มีปัญหาตอนเปิดเครื่องครับ

flapjack
    flapjack
    PSsix Member Super Class III

PSsix Moderator PSsix Master PSsix Game Coder
    ความนิยม : 75
    เข้าร่วมเมื่อ : 05/10/2010

มีปัญหาตอนเปิดเครื่องครับ Empty มีปัญหาตอนเปิดเครื่องครับ

ตั้งหัวข้อ by flapjack 07/07/11, 08:53 pm

ตามรูปเลยครับ เปิดเครื่องทุกครั้งเป็นทุกทีเลย em228

มีปัญหาตอนเปิดเครื่องครับ Rundllt

ผู้รู้ช่วยบอกด้วยน่ะครับแก้ยังไงครับ

ปล.ผมใช้NODก็ไม่เกิดอะไรขึ้นเลยน่ะ
    Arm
    Arm

PSsix Master PSsix Program Coder
    ความนิยม : 54
    เข้าร่วมเมื่อ : 31/03/2011

มีปัญหาตอนเปิดเครื่องครับ Empty Re: มีปัญหาตอนเปิดเครื่องครับ

ตั้งหัวข้อ by Arm 07/07/11, 09:13 pm

น่าจะเป็นข้อมูลในไฟล์ DLL เสียหรือมีปัญหาน่ะครับ em230
    POS
    POS
    PSsix
    PSsix

มีปัญหาตอนเปิดเครื่องครับ Empty มีปัญหาตอนเปิดเครื่องครับ Empty มีปัญหาตอนเปิดเครื่องครับ Empty
    ความนิยม : 326
    เข้าร่วมเมื่อ : 19/07/2010

มีปัญหาตอนเปิดเครื่องครับ Empty Re: มีปัญหาตอนเปิดเครื่องครับ

ตั้งหัวข้อ by POS 07/07/11, 09:15 pm

ใช้โปรแกรม HijackThis ครับ

http://www.hijackthis.de/

กดปุ่ม Do a system scan only

เสร็จแล้วก็มองหาบรรทัดมีการเรียกไฟล์ dll ที่มีปัญหา แล้วก็คลิกถูกหน้าแถวนั้น (ตัวอย่างคลิกเท่านั้น ไม่ได้ให้คลิกตามรูป ต้องหาบรรทัดที่มีการเรียกไฟล์ dll ที่มีปัญหาเอง)

สุดท้ายก็คลิกปุ่ม Fix checked รีสตาร์ทเครื่องก็ไม่มีหน้าต่างแจ้งเตือนแล้วครับ

มีปัญหาตอนเปิดเครื่องครับ Aaaa10
    flapjack
    flapjack

PSsix Moderator PSsix Master PSsix Game Coder
    ความนิยม : 75
    เข้าร่วมเมื่อ : 05/10/2010

ตั้งหัวข้อ by flapjack 09/07/11, 08:53 am

ขอบคุณมากเลยครับ ตอนนี้หายแล้ว em218
    Monaliza
    Monaliza

PSsix Program Coder
    ความนิยม : 7
    เข้าร่วมเมื่อ : 03/10/2010

ตั้งหัวข้อ by Monaliza 11/07/11, 09:04 pm

ok

เวลาขณะนี้ 28/03/24, 11:27 pm