ฟอรั่มของบล็อก http://pssix.blogspot.com

กระทู้สำหรับถามเกี่ยวกับอ่านค่า memory,adress,pointers

Share

rolovely
PSsix Member Super Class II
PSsix Member Super Class II

PSsix Game Coder
ความนิยม : 24
เข้าร่วมเมื่อ : 15/10/2010

กระทู้สำหรับถามเกี่ยวกับอ่านค่า memory,adress,pointers

ตั้งหัวข้อ by rolovely on 28/07/11, 03:14 pm

First topic message reminder :

อยากให้เอามารวมไว้ในกระทู้นี้เลยก็ได้ เพราะบางกระทู้ ผมเห็นแล้ว ตอบไม่ตรงประเด็นกัน เริ่มออกทะเลกัน บางกระทู้

ประเดิมคนแรกเลยละกัน

โปรแกรมสำคัญที่ต้องใช้

โปรแกรมที่เอาไว้หาค่า address เงิน เลือด EXP
[You must be registered and logged in to see this link.]

โปรแกรมตัวนี้ไว้ใช้ ดัก packet WPE Pro 0.9a เหมาะสำหรับดักเกมออนไลน์
[You must be registered and logged in to see this link.]

และตัวสุดท้าย ตัวนี้สำคัญมาก NomadMemory.au3

เขียนบอทเกมด้วย AutoIt : Bot 6 การอ่านเขียน Memory ในเกม

และก็ตามด้วย code เริ่มต้น

Code นี้คือการเช็คว่า EXP เท่าไหร่ ใช้กับเกม Champions Online เล่นผ่านสตรีม
Code:
#include <NomadMemory.au3>

$iv_Pid      = ProcessExists ( "GameClient.exe" )
    $MemoryOpen = _MemoryOpen($iv_Pid)

while 1
        $Mem_Read    = _MemoryRead('0x' & '225DCB00', $MemoryOpen)

ToolTip($Mem_Read,0,0)

Sleep(500)
    WEnd

_MemoryClose($MemoryOpen)

คลิปเริ่มต้น สำหรับคนที่อยากลองทำ

แก้ไขล่าสุดโดย rolovely เมื่อ 06/08/11, 02:43 am, ทั้งหมด 6 ครั้ง

POS
PSsix
PSsix

ความนิยม : 323
เข้าร่วมเมื่อ : 19/07/2010

Re: กระทู้สำหรับถามเกี่ยวกับอ่านค่า memory,adress,pointers

ตั้งหัวข้อ by POS on 16/08/12, 07:49 am

คุณ fast เคยโฟสเอาไว้(ไม่รับประกันว่าจะใช้งานได้) [You must be registered and logged in to see this link.]

||----------------------------------------------------------------------------------------------------------------||

กลุ่ม AutoIt ในเฟสบุ๊ค

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++
pssix.blogspot.com

thannam001
PSsix Member

ความนิยม : 1
เข้าร่วมเมื่อ : 30/05/2012

Re: กระทู้สำหรับถามเกี่ยวกับอ่านค่า memory,adress,pointers

ตั้งหัวข้อ by thannam001 on 16/08/12, 08:46 pm

ขอบคุณมากครับแค่อยากจะเข้าไปเอาแค่ exp Hp MP เองอะครับแต่เจอมันดัก

thannam001

ความนิยม : 1
เข้าร่วมเมื่อ : 30/05/2012

ตั้งหัวข้อ by thannam001 on 17/08/12, 07:02 pm

'0x' & '225DCB00' <<< ถ้าเป็นของเกมส์อื่นจะหายังไงอะครับแล้วจะดูยังไงอะครับผมดูตาม VDO แล้ว งง อยากให้ผู้รู้ช่วยที่ครับ

kongkoi
มือใหม่เพิ่งสมัคร

ความนิยม : 0
เข้าร่วมเมื่อ : 01/09/2012

ตั้งหัวข้อ by kongkoi on 10/09/12, 11:59 pm

AutoIt ControlClick ใช้คำสั่งไปแล้ว มี return 1 แต่ไม่มีอะไรเกิดขึ้น
เพราะอะไรอ่ะครับ แต่สามารถใช้ ใช้ Key ได้ตามปกติอ่ะครับ
มีคัยช่วยทำให้มันทำงานได้ตามคำสั่งบ้างไม๊ครับ

beeudon

เข้าร่วมเมื่อ : 12/10/2013

ตั้งหัวข้อ by beeudon on 12/10/13, 05:00 pm

ผมอยากHack zeed
pi
rate
rpg

ไม่ทราบว่าทันไดให้คำแน่นำได้บาง
เป็นเกมบนเว็ป
em219

timeteen

เข้าร่วมเมื่อ : 11/03/2014

ตั้งหัวข้อ by timeteen on 15/03/14, 02:40 am

สวัสดีครับ จะขอความรู้ WPE PRO หลังจากตัวเกมส์ได้อัพเดทบ่อยๆทำให้ผมใช้โปรแกรมแล้วหลุดพอจะทราบไหมครับต้องแก้ที่ปัญหาที่จุดไหน คือ ผมไม่มีความรู้เรื่องนี้เลยก้ออ่านๆอยู่ยัง งง บ้าง ซะส่วนใหญ่ครับ

longaddza01
สมาชิกทั่วไป
สมาชิกทั่วไป

เข้าร่วมเมื่อ : 21/07/2014

ตั้งหัวข้อ by longaddza01 on 29/06/16, 01:45 am

ขอถามผู้รู้หน่อยครับ ผมเขียนสคิปไห้อ่านเเละเปลี่ยนค่าของพ้อยเตอร์ได้เเล้ว เเต่พอผม ปิดตัวบายพาส เเล้วเปิดเกมส์ไหม่เเล้วลองไช้ สคิปที่ผมเขียนขึ้นมา ไช้ได้แปปเดียว ก็ติดตัวป้องกันที่เกมส์มีอยู่อ่ะครับ คือต้องเขียนยังไงไห้ผ่านตัวป้องกันโดยไม่ต้องบายพาสไหม่ครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

เวลาขณะนี้ 08/12/16, 02:49 pm