ฟอรั่มของบล็อก http://pssix.blogspot.com

เข้ามาดูทีครับเรื่อง เขียนสคริป เพื่อตรวจข้อที่วิ่งไปมา และกำหนดเหตุการณ์ต่างๆ

Share
scanditionx
PSsix Member Class III

PSsix Game Coder
ความนิยม : 0
เข้าร่วมเมื่อ : 02/10/2010

เข้ามาดูทีครับเรื่อง เขียนสคริป เพื่อตรวจข้อที่วิ่งไปมา และกำหนดเหตุการณ์ต่างๆ

ตั้งหัวข้อ by scanditionx on 03/10/10, 05:12 pm

เหตุการณ์คือ

เมื่อเจอข้อความ XXX (ข้อความอาจเป็น สีเหลืองหรือสีแดงนะครับ) และสั่งให้เม้าท์เลื่อนไปที่ข้อความนั้นทันที และกดคลิกซ้าย 1ครั้ง

แต่มีข้อแม้อยู่ว่า ข้อความมีเหมือนกัน อยู่หลายอัน อยากให้คลิกอันที่อยู่ใกล้ก่อน หากข้อความที่คลิกครั้งแรกหายไป ให้ไปคลิกอันที่ 2 ต่อ วนอยู่อย่างนี้เรื่อยๆอ่ะคับ

ฝากผู้รู้ช่วยแนะนำทีครับ

ขอบคุณครับ
POS
PSsix
PSsix

ความนิยม : 323
เข้าร่วมเมื่อ : 19/07/2010

Re: เข้ามาดูทีครับเรื่อง เขียนสคริป เพื่อตรวจข้อที่วิ่งไปมา และกำหนดเหตุการณ์ต่างๆ

ตั้งหัวข้อ by POS on 05/10/10, 06:55 am

ใช้คำสั่ง PixelSearch กำหนดพื้นที่ไปเรื่อยๆ จากใกล้ตัวที่เป็นจุดศูยน์กลางออกไป โดยเก็บค่าเริ่มต้นในตัวแปรแล้วก็บวกลบมุมที่ต้องการขยับไป เขียนใส่ for ก็ได้ หรือเอาง่ายๆ ก็ if กำหนดพิกัดไปตรง ๆ ไปเรื่อยจนหมดลูปก็ได้เช่นกัน

Code:
$coord = PixelSearch( 200, 200, 400, 400, 0xFF0000 )
If Not @error Then
MouseClick($coord[0] ,$coord[1])
EndIf

$coord = PixelSearch( 0, 0, 200, 200, 0xFF0000 )
If Not @error Then
MouseClick($coord[0] ,$coord[1])
EndIf

||----------------------------------------------------------------------------------------------------------------||

กลุ่ม AutoIt ในเฟสบุ๊ค
[You must be registered and logged in to see this link.]

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++
pssix.blogspot.com
scanditionx

เข้าร่วมเมื่อ : 02/10/2010

Re: เข้ามาดูทีครับเรื่อง เขียนสคริป เพื่อตรวจข้อที่วิ่งไปมา และกำหนดเหตุการณ์ต่างๆ

ตั้งหัวข้อ by scanditionx on 05/10/10, 12:15 pm

ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ เดี่ยวขอไปลองเทสก่อนครับ

funanzaa
มือใหม่เพิ่งสมัคร

เข้าร่วมเมื่อ : 15/10/2010

ตั้งหัวข้อ by funanzaa on 15/10/10, 03:56 pm

ผมมีไฟล์ .msi จะให้คำสั่ง Run ("xxx.msi") ไม่ได้ หรือ คำสั่งนี้เปิดได้เฉพาะ exe เท่านั้นคับ ถ้าจะ run ไฟล์นี้ต้องให้ คำสั่ง อะไรคับ รบกวนผู้รู้ช่วยหน่อยคับ ขอบคุณคับ
POS
PSsix
PSsix

ความนิยม : 323
เข้าร่วมเมื่อ : 19/07/2010

ตั้งหัวข้อ by POS on 15/10/10, 04:03 pm

ใช้คำสั่ง ShellExecute เช่น ShellExecute("setup.msi")

ถ้าตั้งคำถามใหม่ไม่เกี่ยวข้องกับคำถามเดิม คลิกตรงปุ่ม newtopic (ปุ่มจะอยู่ตรงมุมขวาบน) เพื่อตั้งคำถามได้เลยครับ

||----------------------------------------------------------------------------------------------------------------||

กลุ่ม AutoIt ในเฟสบุ๊ค
[You must be registered and logged in to see this link.]

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++
pssix.blogspot.com

funanzaa

เข้าร่วมเมื่อ : 15/10/2010

ตั้งหัวข้อ by funanzaa on 15/10/10, 04:05 pm

ขอบคุณมากนะคับ
aut
PSsix Powerful Scripting Class
PSsix Powerful Scripting Class

ความนิยม : 125
เข้าร่วมเมื่อ : 24/07/2010

ตั้งหัวข้อ by aut on 15/10/10, 07:28 pm

ทำไม เห็นเป็นปุ่มตั้งกระทู้ใหม่

เวลาขณะนี้ 24/04/17, 06:38 am