ฟอรั่มของบล็อก http://pssix.blogspot.com

จะเอาไอค่อนที่trayออกยังไงครับ

Share

dlsocool
มือใหม่เพิ่งสมัคร

ความนิยม : 0
เข้าร่วมเมื่อ : 22/09/2011

จะเอาไอค่อนที่trayออกยังไงครับ

ตั้งหัวข้อ by dlsocool on 20/10/11, 07:21 pm

พอรันสคริป .exe ที่ทำขึ้นพอจบสคริปแล้วไอค่อนที่ System tray มันก็ยังค้างอยู่อะครับ
คืออยากเขียนสคริปแบบว่า เมื่อเรารันสคริปต์เสร็จแล้ว ไม่ให้มันเอาไอค่อนที่ tray ไว้อ่ะ
เพราะรันไฟล์นี้ทีไร ก็ต้องตามคลิกขวาที่ไอค่อนของมันที่ tray แล้วกดปิดเอา
จะมีวิธีเขียนยังไงครับ

อันนี้โค้ดสคริปผมนะ compiled to "Launcher.exe"
Code:

Run("myApp.exe")
WinWaitActive("About myApp","")
Send("{TAB}{ENTER}")
Exit

ต้องทำไงครับ
ขอบคุณคับ em229
POS
PSsix
PSsix

ความนิยม : 323
เข้าร่วมเมื่อ : 19/07/2010

Re: จะเอาไอค่อนที่trayออกยังไงครับ

ตั้งหัวข้อ by POS on 21/10/11, 01:12 pm

ใส่คำสั่ง #NoTrayIcon ไว้ที่บรรทัดบนสุดของสคริปต์ครับ

||----------------------------------------------------------------------------------------------------------------||

กลุ่ม AutoIt ในเฟสบุ๊ค
[You must be registered and logged in to see this link.]

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++
pssix.blogspot.com

dlsocool

ความนิยม : 0
เข้าร่วมเมื่อ : 22/09/2011

Re: จะเอาไอค่อนที่trayออกยังไงครับ

ตั้งหัวข้อ by dlsocool on 23/10/11, 07:58 am

ขอบคุณมากคับ em218

เวลาขณะนี้ 26/09/17, 05:50 pm