ฟอรั่ม PSsix

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ฟอรั่มของบล็อก http://pssix.blogspot.com

2 posters

จะเอาไอค่อนที่trayออกยังไงครับ

dlsocool
    มือใหม่เพิ่งสมัคร

จะเอาไอค่อนที่trayออกยังไงครับ Empty จะเอาไอค่อนที่trayออกยังไงครับ Empty
    ความนิยม : 0
    เข้าร่วมเมื่อ : 22/09/2011

จะเอาไอค่อนที่trayออกยังไงครับ Empty จะเอาไอค่อนที่trayออกยังไงครับ

ตั้งหัวข้อ by dlsocool 20/10/11, 07:21 pm

พอรันสคริป .exe ที่ทำขึ้นพอจบสคริปแล้วไอค่อนที่ System tray มันก็ยังค้างอยู่อะครับ
    คืออยากเขียนสคริปแบบว่า เมื่อเรารันสคริปต์เสร็จแล้ว ไม่ให้มันเอาไอค่อนที่ tray ไว้อ่ะ
    เพราะรันไฟล์นี้ทีไร ก็ต้องตามคลิกขวาที่ไอค่อนของมันที่ tray แล้วกดปิดเอา
    จะมีวิธีเขียนยังไงครับ

อันนี้โค้ดสคริปผมนะ compiled to "Launcher.exe"
    Code:

Run("myApp.exe")
    WinWaitActive("About myApp","")
    Send("{TAB}{ENTER}")
    Exit

ต้องทำไงครับ
    ขอบคุณคับ em229
    POS
    POS
    PSsix
    PSsix

จะเอาไอค่อนที่trayออกยังไงครับ Empty จะเอาไอค่อนที่trayออกยังไงครับ Empty จะเอาไอค่อนที่trayออกยังไงครับ Empty
    ความนิยม : 326
    เข้าร่วมเมื่อ : 19/07/2010

จะเอาไอค่อนที่trayออกยังไงครับ Empty Re: จะเอาไอค่อนที่trayออกยังไงครับ

ตั้งหัวข้อ by POS 21/10/11, 01:12 pm

ใส่คำสั่ง #NoTrayIcon ไว้ที่บรรทัดบนสุดของสคริปต์ครับ
    dlsocool

จะเอาไอค่อนที่trayออกยังไงครับ Empty จะเอาไอค่อนที่trayออกยังไงครับ Empty
    ความนิยม : 0
    เข้าร่วมเมื่อ : 22/09/2011

จะเอาไอค่อนที่trayออกยังไงครับ Empty Re: จะเอาไอค่อนที่trayออกยังไงครับ

ตั้งหัวข้อ by dlsocool 23/10/11, 07:58 am

ขอบคุณมากคับ em218

เวลาขณะนี้ 19/04/24, 12:09 pm