ฟอรั่มของบล็อก http://pssix.blogspot.com

รบกวนสอบถามพี่ๆเพื่อนๆหน่อยครับ เกี่ยวกับเรื่องสคริปสั่งการคลิกเม้าส์ติดบ้างไม่ติดบ้าง

Share

pssixlover
สมาชิกทั่วไป

ความนิยม : 0
เข้าร่วมเมื่อ : 12/02/2012

รบกวนสอบถามพี่ๆเพื่อนๆหน่อยครับ เกี่ยวกับเรื่องสคริปสั่งการคลิกเม้าส์ติดบ้างไม่ติดบ้าง

ตั้งหัวข้อ by pssixlover on 13/02/12, 01:52 pm

ขออนุญาติสอบถามพี่ๆเพื่อนๆหน่อยครับ เกี่ยวกับเรื่องการคลิกเม้าส์ รวมถึงคำสั่ง Send ด้วยนะครับ

เวลาสั่งคลิกจุดที่เขียนสคริปไว้ บางทีมันคลิกติดบ้างไม่ติดบ้าง บางทีผมต้องเซ็ทให้มันคลิกซ้ำ 5 ครั้งถึงจะคลิกลงไปได้ แต่บางทีแค่ครั้ง2 ครั้งก็คลิกติดแล้ว ไม่รู้อะไรทำให้มันคลิกติดบ้างไม่ติดบ้าง

เมาส์มันไปจุดที่เขียนสคริปไว้ตลอดนะครับแต่มันคลิกไม่ติด มันเป็นเพราะอะไรครับ ไม่ใช่เฉพาะการคลิกเม้าส์นะครับ
คำสั่ง send ที่ใช้กับคีย์บอร์ดก็เป็นเหมือนกัน

เป็นเพราะโปรแกรมป้องกันต่างๆของเกมส์เช่น gameguard หรือเปล่าครับ เหตุการณ์ที่เกิดขึ้นคือคลิกบางทีก็ติดบางทีก็ไม่ติดและคำสั่งSend ต่างๆอาการเดียวกันเลยครับ ได้บ้างไม่ได้บ้าง ทั้งหมดเป็นการทดสอบเกมส์เดียวกันหมดนะครับ

แต่ผมก็ใช้ win64 bit นะครับ ก็เลยงงๆนิดนึง ว่ามันเกี่ยวกับอะไรทำให้คลิกติดบ้างไม่ติดบ้าง em228

รบกวนผู้รู้ไขข้อสงสัยหรือวิธีแก้ไขให้ทีครับ ขอบพระคุณมากครับ

pssixlover

ความนิยม : 0
เข้าร่วมเมื่อ : 12/02/2012

Re: รบกวนสอบถามพี่ๆเพื่อนๆหน่อยครับ เกี่ยวกับเรื่องสคริปสั่งการคลิกเม้าส์ติดบ้างไม่ติดบ้าง

ตั้งหัวข้อ by pssixlover on 13/02/12, 06:00 pm

ลองมา หลาย ชม.แล้ว em219 ยังไงมันก็ไม่ยอม คลิก 100% ตามที่ผมเขียนสคริปไว้จริงๆครับ งงมาก

มันจะมีบางครั้ง คลิก บางครั้งไม่คลิก(คำสั่งเดิมไม่ได้แก้อะไรเลย แต่เดี๋ยวก็ทำงานได้ เดี๋ยวก็ไม่ได้)

เป็นเพราะอะไรก็ไม่รู้ รอพี่ Pos หรือพี่ๆเพื่อนๆท่านใดที่พอรู้แนะนำทีครับ ขอบคุณครับ

loveapple244
PSsix Member Super Class II
PSsix Member Super Class II

PSsix Game Coder
ความนิยม : 9
เข้าร่วมเมื่อ : 15/07/2011

Re: รบกวนสอบถามพี่ๆเพื่อนๆหน่อยครับ เกี่ยวกับเรื่องสคริปสั่งการคลิกเม้าส์ติดบ้างไม่ติดบ้าง

ตั้งหัวข้อ by loveapple244 on 21/02/12, 01:00 pm

ถ้ามี xtrapต้องbypassก่อนไม่ก็ลงวินโดว์64บิตครับSend("{ตัวอักษรทุกๆตัวใส่ในนี้}")

POS
PSsix
PSsix

ความนิยม : 323
เข้าร่วมเมื่อ : 19/07/2010

ตั้งหัวข้อ by POS on 23/02/12, 03:07 pm

compile เป็น 64 บิต หรือยังครับ

และโปรแกรม(ส่วนใหญ่เกมส์) บางโปรแกรมจะมีการตรวจจับความเร็วในการคลิก คุณต้องหน่วงเวลาการคลิกให้เหมือนคนคลิก โดยนำคำสั่งด้านล่างนี้ไปใส่ไว้ที่ด้านบนสคริปต์ด้วย

Code:
#RequireAdmin
Opt("MouseClickDelay", 250)
Opt("MouseClickDownDelay", 250)

||----------------------------------------------------------------------------------------------------------------||

กลุ่ม AutoIt ในเฟสบุ๊ค
[You must be registered and logged in to see this link.]

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++
pssix.blogspot.com

wdiLi
PSsix Member High Class
PSsix Member High Class

PSsix Game Coder
ความนิยม : 7
เข้าร่วมเมื่อ : 29/01/2011

ตั้งหัวข้อ by wdiLi on 07/10/12, 11:00 am

เพิ่งรู้ นะเนี้ยว่า ต้องหน่วง ความเร็วในการคลิกเมาส์ ให้เหมือน คนคลิก ด้วย

ได้ Tip เล็ก ๆ น้อย ๆ ไปใช้แล้ว em219

เวลาขณะนี้ 03/12/16, 02:56 am