ฟอรั่มของบล็อก http://pssix.blogspot.com

โค๊ดการหาสีช่วยทีคับ

Share

boybellbest
PSsix Member
PSsix Member

ความนิยม : 3
เข้าร่วมเมื่อ : 11/11/2010

โค๊ดการหาสีช่วยทีคับ

ตั้งหัวข้อ by boybellbest on 13/11/10, 10:24 pm

พี่ผมอยากได้ตัวอย่างโค๊ดแบบเต็มๆสักตัวอย่างเพื่อมาศึกษา แล้วมีภาษาไทยบอกความหมายจะได้หรือป่าวคือผมยังไม่เป็นจิงๆ

While 1

PixelGetColor;ดึงจุดสีมาตรวจสอบ จุดที่ 1
if เช็คจุดสี then
ถ้าได้สีที่กำหนดก็กระโดดเข้าฟังก์ชั่นสำหรับไปตรวจอีกจุด
endif
PixelGetColor;ดึงจุดสีมาตรวจสอบ จุดที่ 2
endif
PixelGetColor;ดึงจุดสีมาตรวจสอบ จุดที่ 3
endif
PixelGetColor;ดึงจุดสีมาตรวจสอบ จุดที่ 4
endif
PixelGetColor;ดึงจุดสีมาตรวจสอบ จุดที่ 5

WEnd
flapjack
PSsix Member Super Class III
PSsix Member Super Class III

PSsix Moderator PSsix Master PSsix Game Coder
ความนิยม : 74
เข้าร่วมเมื่อ : 05/10/2010

Re: โค๊ดการหาสีช่วยทีคับ

ตั้งหัวข้อ by flapjack on 13/11/10, 10:39 pm

ตัวอย่างลองดูใน กระทู้นี้นะครับ :arrow: [You must be registered and logged in to see this link.]
ไม่มีภาษาไทยหรอก ครับ
มีแต่ภาษาอังกฤษแล้วแปลไทยกันเองแต่ถ้ายังไม่เข้าใจก็โพสถามในกระทู้เอาอ่าครับ :study:

เวลาขณะนี้ 26/09/17, 04:18 pm