ฟอรั่มของบล็อก http://pssix.blogspot.com

มีปัญหากับCode ช่วยหน่อยครับ

Share

ghost00nge
มือใหม่เพิ่งสมัคร

ความนิยม : 0
เข้าร่วมเมื่อ : 16/09/2012

มีปัญหากับCode ช่วยหน่อยครับ

ตั้งหัวข้อ by ghost00nge on 18/09/12, 11:19 pm

ControlSend($GameHD,"","","{Right Down}")
Sleep(5000)
ControlSend($GameHD,"","","{Right Up}")

นี้คือcodeที่มีปัญหาครับ ตามที่ผมเข้าใจ codeนี้จะกด ปุ่มลูกศรขวาค้างไว้5วิแล้วก็ปล่อย แต่มันไม่เป็นงั้นอะครับ มันกด ปุ่มลูกศรขวา1ครั้ง

ทั้งๆที่ผมก็ใช้code

if WinActive ($GameHD) then Send ("{Right Down}")
Sleep(5000)
if WinActive ($GameHD) then Send ("{Right Up}")
ปุ่มลูกศรขวาค้างไว้5วิแล้วก็ปล่อย

ได้ไม่มีปัญหา

อยากทราบว่าทำอย่างไงถึงจะใช้codeที่มีปัญหาได้ปกติอะครับ คืออยากให้codeทำงานขณะพับเกมไปทำอย่างอื่น

POS
PSsix
PSsix

ความนิยม : 323
เข้าร่วมเมื่อ : 19/07/2010

Re: มีปัญหากับCode ช่วยหน่อยครับ

ตั้งหัวข้อ by POS on 20/09/12, 08:45 am

คำสั่ง ControlSend ใช้ได้เฉพาะบางเกมส์เท่านั้นครับ

||----------------------------------------------------------------------------------------------------------------||

กลุ่ม AutoIt ในเฟสบุ๊ค
[You must be registered and logged in to see this link.]

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++
pssix.blogspot.com

ghost00nge

ความนิยม : 0
เข้าร่วมเมื่อ : 16/09/2012

Re: มีปัญหากับCode ช่วยหน่อยครับ

ตั้งหัวข้อ by ghost00nge on 20/09/12, 08:46 pm

แล้วมีวิธีอื่นอีกมั้ยครับที่จะทำให้ ชุดคำสั่งทำงานเฉพาะเกม เกมไม่มีGame Guardอะครับ แนะนำทีครับ มือใหม่มากๆ

เวลาขณะนี้ 22/02/17, 10:53 am