ฟอรั่ม PSsix

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ฟอรั่มของบล็อก http://pssix.blogspot.com

5 posters

ขอถามเรื่องคำสั่งหรือฟังก์ชั่นรับ-ส่งPacket หน่อยนะครับ มือใหม่ครับ

tommaster
    tommaster
    มือใหม่เพิ่งสมัคร

ขอถามเรื่องคำสั่งหรือฟังก์ชั่นรับ-ส่งPacket หน่อยนะครับ มือใหม่ครับ Empty
    ความนิยม : 1
    เข้าร่วมเมื่อ : 08/11/2010

ขอถามเรื่องคำสั่งหรือฟังก์ชั่นรับ-ส่งPacket หน่อยนะครับ มือใหม่ครับ Empty ขอถามเรื่องคำสั่งหรือฟังก์ชั่นรับ-ส่งPacket หน่อยนะครับ มือใหม่ครับ

ตั้งหัวข้อ by tommaster 05/12/12, 11:00 am

(แนะนำตัวเองนิดนึงก่อนละกันครับ ที่ผมว่าผมมือใหม่หัดเขียน มันก็ไม่เชิงอะครับ คือเคยลองเล่น AutoIT อยู่พักนึง สักประมาณปีสองปีก่อนแล้วก็หยุดเล่นไป พอดีมะวานมาเจอกระทู้ทำบอทของท่าน Pos ชอบมากครับ ละเอียดและเข้าใจง่ายดี เลยกลับมาลองเล่น AutoIT ใหม่อีกรอบ ด้วยบเหตุที่ตอนนี้มีเกมส์ที่อยากจะเล่นด้วยน่ะครับ อิอิ)
    ในกระทู้ [You must be registered and logged in to see this link.] ของท่าน rolovely
    ผมได้ลองศึกษาดูแล้ว แจ่มเลยครับ เข้าใจเลยว่า AutoIT สามารถสร้างบอทได้จริง เพียงแต่มันยังขาดบางส่วนที่ผมต้องการใช้งาน ผมเองก็ลองหาๆดูแล้ว แต่ก็ไม่เจอ หรืออาจจะเจอแต่ไม่เข้าใจ ด้วยเหตุนี้ขอตั้งกระทู้ถามเลยนะครับ

1.มีวิธีถอดรหัสPacketที่เข้ารหัสมาไหมครับ ?
    2.อยากขอสคริปต์โปรแกรมแปลงแพ็คเกจหน่อยน่ะครับ หากท่านใดมีพอแบ่งปันได้ ส่วนของผมที่ทำไว้(เมื่อคืน)มันก็ได้แค่เบื้องต้น จะปรับปรุงเพิ่มเติม ก็ยังต้องศึกษา AutoIT เพิ่มเติมอีกเยอะ เลยอยากหาวิธีลัดสักหน่อยนะครับ แหะ ๆ
    อันนี้เป็นสคริปต์ที่ผมทำไว้ ก็ขอแปะไว้หน่อยนะครับ เผื่อมีประโยชน์สำหรับมือใหม่กว่าผม ^_^
    ;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;
    HotKeySet ( "{ESC}" ,"Terminate")
    Func Terminate()
    Exit
    EndFunc
    ;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;
    #include <String.au3>
    #include <ButtonConstants.au3>
    #include <EditConstants.au3>
    #include <GUIConstantsEx.au3>
    #include <WindowsConstants.au3>
    #Region ### START Koda GUI section ### Form=D:\auto bot\All SorceCode\Autoit Code\frmMain.kxf
    $frmMain = GUICreate("แปลงแพ็คเกจ ฐาน16", 380, 354, 268, 232)
    $txtInput = GUICtrlCreateInput("ใส่ข้อมูลที่ต้องการแปลงที่นี่", 64, 80, 289, 100)
    $txtOutput = GUICtrlCreateInput("ผลลัพธ์ของการแปลงอยู่ตรงนี้", 64, 200, 281, 100)
    $Radio1 = GUICtrlCreateRadio("แปลง HEX เป็น String", 16, 16, 129, 17)
    $Radio2 = GUICtrlCreateRadio("แปลง String เป็น HEX", 16, 48, 129, 17)
    $bttOK = GUICtrlCreateButton("OK", 264, 320, 75, 25)
    GUISetState(@SW_SHOW)
    #EndRegion ### END Koda GUI section ###

While 1
    $nMsg = GUIGetMsg()
    Switch $nMsg
    Case $GUI_EVENT_CLOSE
    Exit

Case $bttOK
    If GUICtrlRead($Radio1) = 1 Then
    $Hex = GUICtrlRead($txtInput)
    $String = _HexToString($Hex)
    GUICtrlSetData($txtOutput,$String)
    EndIf
    If GUICtrlRead($Radio2) = 1 Then
    $Hex = GUICtrlRead($txtInput)
    $String = _StringToHex($Hex)
    GUICtrlSetData($txtOutput,$String)
    EndIf
    EndSwitch
    Sleep(20)
    WEnd

3.(ไม่รู้จะถามแบบไม่เลี้ยวยังไงเพราะยังไม่ค่อยเข้าใจ และไม่ค่อยรู้ในคำสั่งต่างๆของ AutoIT รบกวนช่วยอ่านยาวกันนิดนะครับ)
    *** ขอเกริ่นแนวทางที่ผมจะทำบอทนิดนะครับ คือเกมส์ที่ผมจะทำบอทหรือโปรแกรมช่วยเล่นนี้ ผมหา Address ของ Memory ตามแบบกระทู้ [You must be registered and logged in to see this link.] นี้น่ะครับ(ขออ้างอิงกระทู้ของท่าน Pos ด้วยนะครับ) คือวิธีชี้แนะของท่าน Pos นั้นเยี่ยมครับ เข้าใจได้ และทำได้จริง แต่ว่าเกมส์ที่ผมอยากจะทำ ผมหาAddress มันไม่ได้ อาจจะเพราะผมไม่รู้วิธีก็เป็นได้ ผมเลยอยากลองทำตามวิธีเดิมๆที่ผมเคยหัดทำ(เล่นๆ)เมื่อนานมากแล้ว นั่นคือ การดักจับแพ็คเกจเอาน่ะครับ ครานี้ กระทู้ของท่าน rolovely นั้น เห็นแนวทางที่ผมจะทำเลย เพียงแต่ยังไม่เข้าใจว่า การรับเข้าแพ็คเกจนั้น มันเข้าออกยังไง มันจะเรียงจากหัวไปท้าย หรือจากท้ายมาหัว ? แล้วตอนที่เราส่งออก เราต้องส่งจากหัวไปท้ายหรือท้ายมาหัวน่ะครับ รบกวนท่านผู้รู้ ช่วยอธิบายให้หน่อยนะครับ
    คือผมไม่ได้เรียนทางด้าน Programer เลยนะครับ (แค่ชอบเล่นเกมส์ แต่ไม่ค่อยมีเวลาเฝ้าหน้าจอเลยอยากทำโปรแกรมช่วยเล่นแทนน่ะครับ) เลยขอรบกวนอธิบายแบบละเอียดสักนิดนะครับ รบกวนด้วยนะครับ

>>> และก็อยากหาเพื่อนร่วมกันทำด้วยนะครับ หากท่านใดสนใจ และเล่นเกมส์ ธี S ษาม เหมือนกับผม มาจอยกันนะครับ <<<
    [ยังมีข้อสงสัยที่ยังไม่เข้าใจอีกเยอะมาก แต่ยังไม่กล้าถาม เกรงว่าจะรำคาญกันซะก่อน ยังไงผมจะลองศึกษาเองดูก่อน หากมันติดขัดจริงๆ จะมาขอรบกวนถามทุกท่านอีกนะครับ (ได้ถามอีกแน่ๆ -*- )]

แก้ไขล่าสุดโดย tommaster เมื่อ 05/12/12, 05:47 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
    tommaster
    tommaster

ขอถามเรื่องคำสั่งหรือฟังก์ชั่นรับ-ส่งPacket หน่อยนะครับ มือใหม่ครับ Empty

ขอถามเรื่องคำสั่งหรือฟังก์ชั่นรับ-ส่งPacket หน่อยนะครับ มือใหม่ครับ Empty Re: ขอถามเรื่องคำสั่งหรือฟังก์ชั่นรับ-ส่งPacket หน่อยนะครับ มือใหม่ครับ

ตั้งหัวข้อ by tommaster 05/12/12, 05:42 pm

เหงาเลย ยังไม่มีใครมาดูเลย T_T
    POS
    POS
    PSsix
    PSsix

ขอถามเรื่องคำสั่งหรือฟังก์ชั่นรับ-ส่งPacket หน่อยนะครับ มือใหม่ครับ Empty ขอถามเรื่องคำสั่งหรือฟังก์ชั่นรับ-ส่งPacket หน่อยนะครับ มือใหม่ครับ Empty ขอถามเรื่องคำสั่งหรือฟังก์ชั่นรับ-ส่งPacket หน่อยนะครับ มือใหม่ครับ Empty
    ความนิยม : 326
    เข้าร่วมเมื่อ : 19/07/2010

ขอถามเรื่องคำสั่งหรือฟังก์ชั่นรับ-ส่งPacket หน่อยนะครับ มือใหม่ครับ Empty Re: ขอถามเรื่องคำสั่งหรือฟังก์ชั่นรับ-ส่งPacket หน่อยนะครับ มือใหม่ครับ

ตั้งหัวข้อ by POS 06/12/12, 11:41 am

เกมส์ออนไลน์ส่วนใหญ่จะใช้ิวิธีการเข้ารหัสแพ็กเก็ตครับ การส่งรหัสในแต่ละครั้งจึงไม่เหมือนกัน สรุปคือวิธีนี้จะใช้กับเกมส์ออนไลน์(ส่วนใหญ่) ไม่ได้
    tommaster
    tommaster

ตั้งหัวข้อ by tommaster 06/12/12, 03:14 pm

POS พิมพ์ว่า:เกมส์ออนไลน์ส่วนใหญ่จะใช้ิวิธีการเข้ารหัสแพ็กเก็ตครับ การส่งรหัสในแต่ละครั้งจึงไม่เหมือนกัน สรุปคือวิธีนี้จะใช้กับเกมส์ออนไลน์(ส่วนใหญ่) ไม่ได้

ครับท่าน Pos จริงอย่างท่านว่า เด๋วนี้เข้ารหัสแพ็คเกจกับหมด นั่นเลยทำให้ผมเลิกหัดทำบอทไปนานเลย
    แต่พอดีเกมส์ที่จะลองทำดูใหม่ เขาก็เข้ารหัสเหมือนเกมส์อื่น เพียงแต่ Packet ต่างๆ จะมีรูปแบบแน่นอนกว่าเกมส์อื่น อย่างเช่น ถ้าเราพิมพ์คำว่า "100"เข้าไป ไม่ว่าวันไหน ตัวไหน แมพไหน ตอนไหน (ทดสอบอยู่ 2 วัน) ชุดแพ็คเกจที่ส่งออก และ รับเข้า ก็ยังเป็นชุดเดิม เพียงแต่ถ้าแปลงแพ็คเกจออกมาตรงๆ มันจะไม่ได้ค่า"100" น่าจะเป็นเพราะมันเข้ารหัสแพ็คเกจไว้
    ด้วยเหตุนี้ ผมเลยคิดว่า รหัสเข้าแพ็คเกจของเกมส์น่าจะมีรูปแบบตายตัว และก็คิดเองอีกว่า ถ้าเราแกะรูปแบบนั้นได้ เราก็น่าจะทำได้บ้าง ซึ่งผมเองก็ไม่แน่ใจ เพราะตอนนี้เกมส์ปิดโคลสไปแล้ว ต้องรอเปิดใหม่ ถึงจะลองแกะแพ็คเกจดู
    เรื่องแพ็คเกจ ข้ามไปก่อนตามที่ท่าน Pos ว่าครับ เพราะยังมีเรื่องอื่นๆของ AutoIT ที่ผมยังไม่เข้าใจอยู่อีกเยอะมากๆ
    ขอรบกวนถามสักข้อเลยละกันครับ

เอาเรื่อง String ก่อนครับ อย่างเช่น
    $RevStr = "0123456789" (String ที่รับเข้ามา)
    ถ้าผมต้องการเรียงใหม่ให้เป็น $SendStr = "9876543210" (String ที่จะส่ออก)
    ผมควรเขียนฟังก์ชั่นลักษณะไหนอะครับ รบกวนด้วยนะครับ ทุกท่าน
    POS
    POS
    PSsix
    PSsix

ขอถามเรื่องคำสั่งหรือฟังก์ชั่นรับ-ส่งPacket หน่อยนะครับ มือใหม่ครับ Empty ขอถามเรื่องคำสั่งหรือฟังก์ชั่นรับ-ส่งPacket หน่อยนะครับ มือใหม่ครับ Empty ขอถามเรื่องคำสั่งหรือฟังก์ชั่นรับ-ส่งPacket หน่อยนะครับ มือใหม่ครับ Empty
    ความนิยม : 326
    เข้าร่วมเมื่อ : 19/07/2010

ตั้งหัวข้อ by POS 07/12/12, 11:35 am

กลับตัวอักษรจากหลังไปหน้า ดัดแปลงจากสคริปต์นี้ได้ครับ [You must be registered and logged in to see this link.]
    tommaster
    tommaster

ตั้งหัวข้อ by tommaster 07/12/12, 01:02 pm

POS พิมพ์ว่า:กลับตัวอักษรจากหลังไปหน้า ดัดแปลงจากสคริปต์นี้ได้ครับ [You must be registered and logged in to see this link.]

ขอบคุณครับท่าน Pos พอเข้าใจแล้วครับ ไว้จะมาถามอันอื่นอีกครับ ตอนนี้ลองไปทดทำดูก่อนครับ em218
    Hiewsound
    Hiewsound
    PSsix Member High Class
    PSsix Member High Class

PSsix Game Coder
    ความนิยม : 33
    เข้าร่วมเมื่อ : 08/01/2012

ตั้งหัวข้อ by Hiewsound 05/01/13, 01:02 am

ลองเปลี่ยนเป็นอ่านข้อมูลจากตัวเกม และสั่งงานจากการ Sendkey ผมเคยลองดูการทำงานของบอท
    ของค่าย Botdd.com เค้าใช้วิธีนี้นะ และรู้สึกว่ารับข้อมูลบางอย่างเช่น มอนเตอร์ หากมี สั่งกดปุ่มประมาณนี้อะ
    tambad123

ขอถามเรื่องคำสั่งหรือฟังก์ชั่นรับ-ส่งPacket หน่อยนะครับ มือใหม่ครับ Empty ขอถามเรื่องคำสั่งหรือฟังก์ชั่นรับ-ส่งPacket หน่อยนะครับ มือใหม่ครับ Empty
    ความนิยม : 0
    เข้าร่วมเมื่อ : 31/01/2013

ตั้งหัวข้อ by tambad123 31/01/13, 04:14 pm

คุณ tommaster ผมรบกวนขอ สคริปต์ การรับ-ส่งPacket หน่อยได้ไหมครับ พอดีจะศึกษาเรื่องนี้อยู่พอดี
    แต่ไม่รู้จะเริ่มต้นจากตรงไหน ไม่รู้จะเขียน สคริปต์แบบไหน เพื่อให้เหมือน Packet ของเกมที่ส่งออกไป และ server ส่ง Packet ตอบกลับมา จะต้องทำไงต่อ ช่วยหน่อยนะครับ
    Fast
    PSsix Member Super Class III
    PSsix Member Super Class III

ขอถามเรื่องคำสั่งหรือฟังก์ชั่นรับ-ส่งPacket หน่อยนะครับ มือใหม่ครับ Empty PSsix Program Coder
    ความนิยม : 54
    เข้าร่วมเมื่อ : 19/06/2011

ตั้งหัวข้อ by Fast 03/02/13, 02:14 pm

นี่ไง [You must be registered and logged in to see this link.]

เวลาขณะนี้ 27/04/24, 03:16 am