ฟอรั่ม PSsix

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ฟอรั่มของบล็อก http://pssix.blogspot.com

2 posters

จะเขียนโปรแกรมให้โชว์ค่าที่อยู่ในvalueยังไงครับ

pondzero
    pondzero
    มือใหม่เพิ่งสมัคร

จะเขียนโปรแกรมให้โชว์ค่าที่อยู่ในvalueยังไงครับ Empty
    ความนิยม : 0
    เข้าร่วมเมื่อ : 23/11/2010

จะเขียนโปรแกรมให้โชว์ค่าที่อยู่ในvalueยังไงครับ Empty จะเขียนโปรแกรมให้โชว์ค่าที่อยู่ในvalueยังไงครับ

ตั้งหัวข้อ by pondzero 30/01/13, 04:03 am

อยากจะดึงค่าที่อยู่ใน value ออกมาอ่ะครับในเว็บไซค์ แบบ
    <input id="mode" type="hidden" value="1150" />
    <input id="mode2" type="hidden" value="21056" />
    หาค่าvalue โดยอ้างจากid="mode" ก็จะได้ 1150 ไรแบบนี้อ่ะครับ
    เวลาหาเองต้องมานั้งกดCtrl+Uเพื่อดูซอสโค้ช แล้วก็Ctrl+Fเพื่อค้นหา
    POS
    POS
    PSsix
    PSsix

จะเขียนโปรแกรมให้โชว์ค่าที่อยู่ในvalueยังไงครับ Empty จะเขียนโปรแกรมให้โชว์ค่าที่อยู่ในvalueยังไงครับ Empty จะเขียนโปรแกรมให้โชว์ค่าที่อยู่ในvalueยังไงครับ Empty
    ความนิยม : 326
    เข้าร่วมเมื่อ : 19/07/2010

จะเขียนโปรแกรมให้โชว์ค่าที่อยู่ในvalueยังไงครับ Empty Re: จะเขียนโปรแกรมให้โชว์ค่าที่อยู่ในvalueยังไงครับ

ตั้งหัวข้อ by POS 31/01/13, 09:26 am

ใช้คำสั่ง _IEFormElementGetValue (หน้าบล็อกมีบทความ เกี่ยวกับ Auto comment ลองอ่านทำความเข้าใจก่อนครับ)

pondzero
    pondzero

จะเขียนโปรแกรมให้โชว์ค่าที่อยู่ในvalueยังไงครับ Empty
    ความนิยม : 0
    เข้าร่วมเมื่อ : 23/11/2010

จะเขียนโปรแกรมให้โชว์ค่าที่อยู่ในvalueยังไงครับ Empty Re: จะเขียนโปรแกรมให้โชว์ค่าที่อยู่ในvalueยังไงครับ

ตั้งหัวข้อ by pondzero 31/01/13, 06:14 pm

ได้แล้วครับขอบคุณท่าน POS นะครับที่ชี้แนะ em218
    Code:
    #include <IE.au3>
    $oIE = _IECreate("ชื่อเว็บ", 0, 0, 1, 1)
    $oForm = _IEFormGetObjByName ($oIE, "ชื่อฟรอม")
    $oGet = _IEFormElementGetObjByName ($oForm, "mode")
    $oGetvalue = _IEFormElementGetValue($oGet )
    MsgBox(0, "Value", $oGetvalue)

เวลาขณะนี้ 19/05/24, 10:01 pm