ฟอรั่ม PSsix

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ฟอรั่มของบล็อก http://pssix.blogspot.com

2 posters

สั่ง send เมื่อกดคลิกซ้าย 1 ที send 1ครั้งทำยังไงครับ

themeenmm
    สมาชิกทั่วไป

สั่ง send เมื่อกดคลิกซ้าย 1 ที send 1ครั้งทำยังไงครับ Empty สั่ง send เมื่อกดคลิกซ้าย 1 ที send 1ครั้งทำยังไงครับ Empty
    ความนิยม : 0
    เข้าร่วมเมื่อ : 30/04/2013

สั่ง send เมื่อกดคลิกซ้าย 1 ที send 1ครั้งทำยังไงครับ Empty สั่ง send เมื่อกดคลิกซ้าย 1 ที send 1ครั้งทำยังไงครับ

ตั้งหัวข้อ by themeenmm 09/05/13, 11:10 am

สั่ง send เมื่อกดคลิกซ้าย 1 ที send 1ครั้งทำยังไงเหรอครับ

ผมเขียน

HotKeySet("{LEFT}", "test")

Func test()

send ("TEST")

EndFunc

คลิกแล้วไม่ทำงานอะครับ
    POS
    POS
    PSsix
    PSsix

สั่ง send เมื่อกดคลิกซ้าย 1 ที send 1ครั้งทำยังไงครับ Empty สั่ง send เมื่อกดคลิกซ้าย 1 ที send 1ครั้งทำยังไงครับ Empty สั่ง send เมื่อกดคลิกซ้าย 1 ที send 1ครั้งทำยังไงครับ Empty
    ความนิยม : 326
    เข้าร่วมเมื่อ : 19/07/2010

สั่ง send เมื่อกดคลิกซ้าย 1 ที send 1ครั้งทำยังไงครับ Empty Re: สั่ง send เมื่อกดคลิกซ้าย 1 ที send 1ครั้งทำยังไงครับ

ตั้งหัวข้อ by POS 11/05/13, 01:37 pm

Code:

#include<misc.au3>

While 1
        If _IsPressed("01") Then
            Send("test")
            While _IsPressed("01")
                Sleep(10)
            WEnd
        Else
            Sleep(10)
        EndIf
    WEnd
    themeenmm

สั่ง send เมื่อกดคลิกซ้าย 1 ที send 1ครั้งทำยังไงครับ Empty สั่ง send เมื่อกดคลิกซ้าย 1 ที send 1ครั้งทำยังไงครับ Empty
    ความนิยม : 0
    เข้าร่วมเมื่อ : 30/04/2013

สั่ง send เมื่อกดคลิกซ้าย 1 ที send 1ครั้งทำยังไงครับ Empty Re: สั่ง send เมื่อกดคลิกซ้าย 1 ที send 1ครั้งทำยังไงครับ

ตั้งหัวข้อ by themeenmm 11/05/13, 10:30 pm

อธิบายทีครับ ผมปรับไม่ถูกอะ
    POS
    POS
    PSsix
    PSsix

สั่ง send เมื่อกดคลิกซ้าย 1 ที send 1ครั้งทำยังไงครับ Empty สั่ง send เมื่อกดคลิกซ้าย 1 ที send 1ครั้งทำยังไงครับ Empty สั่ง send เมื่อกดคลิกซ้าย 1 ที send 1ครั้งทำยังไงครับ Empty
    ความนิยม : 326
    เข้าร่วมเมื่อ : 19/07/2010

ตั้งหัวข้อ by POS 12/05/13, 12:29 pm

คำสั่ง _IsPressed ใช้ตรวจสอบปุ่มหรือคีย์ที่กด รหัสอื่นๆ คลิกที่ตัวคำสั่งแล้วกด F1 ดูคำอธิบาย ถ้าไม่เก่งภาษาอังกฤษ ลองใช้ google ช่วยแปลดูครับ แต่ทำบ่อยๆ ไม่ดี จะเพาะนิสัยมักง่าย ทางที่ดีคือค่อยๆ อ่านแล้วแปลเอาเอง

การแปลเป็นทักษะอย่างหนึ่งฝึกทำจนคล่องก็ไม่ต้องไปพึ่ง google ที่แปลไม่ค่อยถูกต้องแล้ว

เวลาขณะนี้ 27/04/24, 01:15 am