ฟอรั่ม PSsix

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ฟอรั่มของบล็อก http://pssix.blogspot.com

3 posters

สอบถามเกี่ยวกับคำสั่งดึงข้อมูลจากเว็บครับ

kittipong
    kittipong
    สมาชิกทั่วไป

สอบถามเกี่ยวกับคำสั่งดึงข้อมูลจากเว็บครับ Empty สอบถามเกี่ยวกับคำสั่งดึงข้อมูลจากเว็บครับ Empty
    ความนิยม : 0
    เข้าร่วมเมื่อ : 05/01/2013

สอบถามเกี่ยวกับคำสั่งดึงข้อมูลจากเว็บครับ Empty สอบถามเกี่ยวกับคำสั่งดึงข้อมูลจากเว็บครับ

ตั้งหัวข้อ by kittipong 08/06/13, 08:08 pm

คือที่ผมอยากจะทำคือดึงส่วนใดส่วนหนึ่งของเว็บ เช่น ช่องสำหรับลงชื่อเข้าใช้ หรือ ตารางแสดงรายชื่อกระทู้ หรือรูปภาพ มาแสดงในหน้าต่างโปรแกรม
    พอจะมีคำสั่งอะไรทำได้บ้างครับ
    ขอบคุณครับ
    rolovely
    rolovely
    PSsix Member Super Class II
    PSsix Member Super Class II

PSsix Game Coder
    ความนิยม : 26
    เข้าร่วมเมื่อ : 15/10/2010

สอบถามเกี่ยวกับคำสั่งดึงข้อมูลจากเว็บครับ Empty Re: สอบถามเกี่ยวกับคำสั่งดึงข้อมูลจากเว็บครับ

ตั้งหัวข้อ by rolovely 08/06/13, 10:55 pm

ถ้าเป็น smf ช่วยได้
    kittipong
    kittipong

สอบถามเกี่ยวกับคำสั่งดึงข้อมูลจากเว็บครับ Empty สอบถามเกี่ยวกับคำสั่งดึงข้อมูลจากเว็บครับ Empty

สอบถามเกี่ยวกับคำสั่งดึงข้อมูลจากเว็บครับ Empty Re: สอบถามเกี่ยวกับคำสั่งดึงข้อมูลจากเว็บครับ

ตั้งหัวข้อ by kittipong 09/06/13, 06:45 pm

rolovely พิมพ์ว่า:ถ้าเป็น smf ช่วยได้

ไม่เป็นไรครับ
    ขอบคุณมากครับ
    POS
    POS
    PSsix
    PSsix

สอบถามเกี่ยวกับคำสั่งดึงข้อมูลจากเว็บครับ Empty สอบถามเกี่ยวกับคำสั่งดึงข้อมูลจากเว็บครับ Empty สอบถามเกี่ยวกับคำสั่งดึงข้อมูลจากเว็บครับ Empty
    ความนิยม : 326
    เข้าร่วมเมื่อ : 19/07/2010

ตั้งหัวข้อ by POS 10/06/13, 08:52 am

แบบนั้นคงไม่ได้ครับ ในหน้าเว็บเวลาโหลดจะโหลดสคริปต์ต่างๆ ออกมาทั้งหมด แต่ถ้าจะเอาแค่บางส่วนคุณต้องอ่านค่า HTTP ที่รับส่งข้อมูล จากนั้นใช้สคริปต์เลียนแบบข้อมูลที่รับส่งออกไปแทน

UDF สำหรับใช้ส่งข้อมูลทาง HTTP
    [You must be registered and logged in to see this link.]
    kittipong
    kittipong

ตั้งหัวข้อ by kittipong 10/06/13, 12:17 pm

POS พิมพ์ว่า:แบบนั้นคงไม่ได้ครับ ในหน้าเว็บเวลาโหลดจะโหลดสคริปต์ต่างๆ ออกมาทั้งหมด แต่ถ้าจะเอาแค่บางส่วนคุณต้องอ่านค่า HTTP ที่รับส่งข้อมูล จากนั้นใช้สคริปต์เลียนแบบข้อมูลที่รับส่งออกไปแทน

UDF สำหรับใช้ส่งข้อมูลทาง HTTP
    [You must be registered and logged in to see this link.]

เข้าใจแล้วครับ
    ขอบคุณมากครับ

เวลาขณะนี้ 19/05/24, 08:00 pm