ฟอรั่ม PSsix

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ฟอรั่มของบล็อก http://pssix.blogspot.com

2 posters

รบกวนแนะนำคำสั่งเกี่ยวกับการดึงหน้าเว็บมาแสดงผลบนโปรแกรม

sumup
    สมาชิกทั่วไป

รบกวนแนะนำคำสั่งเกี่ยวกับการดึงหน้าเว็บมาแสดงผลบนโปรแกรม Empty รบกวนแนะนำคำสั่งเกี่ยวกับการดึงหน้าเว็บมาแสดงผลบนโปรแกรม Empty
    ความนิยม : 0
    เข้าร่วมเมื่อ : 26/07/2013

รบกวนแนะนำคำสั่งเกี่ยวกับการดึงหน้าเว็บมาแสดงผลบนโปรแกรม Empty รบกวนแนะนำคำสั่งเกี่ยวกับการดึงหน้าเว็บมาแสดงผลบนโปรแกรม

ตั้งหัวข้อ by sumup 26/07/13, 11:42 am

รบกวนแนะนำคำสั่งเกี่ยวกับการดึงหน้าเว็บมาแสดงผลบนโปรแกรมและรีเฟชหน้าเว็บนั้นเองทุกชั่วโมงครับ

ลักษณะการใช้งาน
    คือผมต้องการเปิดหน้าเว็บ [You must be registered and logged in to see this link.] ของบริษัททิ้งไว้เฉยๆ ครับ มันระบบ Live Chat ครับ เวลามีลูกค้าเข้าหน้าเว็บบริษัทมันจะมีเสียงเตือน ซึ่งบางทีหน้าเว็บนี้มันค้างต้องกดรีเฟชเองอยู่เรื่อยๆ แต่บางทีก็ลืมกด บางทีก็ปิดมันทิ้งไปซะงั้น

หรือเป็นคำสั่งที่อยู่ใน F1 ก็ได้ครับ พอดีไม่ทราบว่าต้องใช้เป็นคำสั่งไหนเห็นมีตัวอย่างให้กดดูด้วย ผมพอมีความรู้ด้าน html+php มานิดหน่อยครับ

มือใหม่รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
    em229
    foolsopts
    PSsix Member
    PSsix Member

รบกวนแนะนำคำสั่งเกี่ยวกับการดึงหน้าเว็บมาแสดงผลบนโปรแกรม Empty
    ความนิยม : 17
    เข้าร่วมเมื่อ : 24/08/2010

รบกวนแนะนำคำสั่งเกี่ยวกับการดึงหน้าเว็บมาแสดงผลบนโปรแกรม Empty Re: รบกวนแนะนำคำสั่งเกี่ยวกับการดึงหน้าเว็บมาแสดงผลบนโปรแกรม

ตั้งหัวข้อ by foolsopts 26/07/13, 08:14 pm

ใช้ฟังชั่น GUICtrlCreateObj() + _IENavigate() ครับ

ที่จิง หัวข้อนี้มีคนถามแล้ว และมีคำตอบพร้อมตัวอย่าง สคลิปแล้ว ลองหาดูครับ อยู่หน้าเดียวกันกับกระทู้คุณเลย
    sumup

รบกวนแนะนำคำสั่งเกี่ยวกับการดึงหน้าเว็บมาแสดงผลบนโปรแกรม Empty รบกวนแนะนำคำสั่งเกี่ยวกับการดึงหน้าเว็บมาแสดงผลบนโปรแกรม Empty
    ความนิยม : 0
    เข้าร่วมเมื่อ : 26/07/2013

รบกวนแนะนำคำสั่งเกี่ยวกับการดึงหน้าเว็บมาแสดงผลบนโปรแกรม Empty Re: รบกวนแนะนำคำสั่งเกี่ยวกับการดึงหน้าเว็บมาแสดงผลบนโปรแกรม

ตั้งหัวข้อ by sumup 29/07/13, 10:35 am

foolsopts พิมพ์ว่า:ใช้ฟังชั่น GUICtrlCreateObj() + _IENavigate() ครับ

ที่จิง หัวข้อนี้มีคนถามแล้ว และมีคำตอบพร้อมตัวอย่าง สคลิปแล้ว ลองหาดูครับ อยู่หน้าเดียวกันกับกระทู้คุณเลย

ขอบคุณครับ คุณ foolsopts เดี๋ยวผมจะลองหาดูครับผม

เวลาขณะนี้ 19/05/24, 09:17 pm