ฟอรั่ม PSsix

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ฟอรั่มของบล็อก http://pssix.blogspot.com

3 posters

ถ้าต้องการให้ Control click คลิกในปุ่มที่ต้องเอาลุกศรเม้าไปชี้ทำอย่างไรหรอครับ

soulseason
    มือใหม่เพิ่งสมัคร
    มือใหม่เพิ่งสมัคร

ถ้าต้องการให้ Control click คลิกในปุ่มที่ต้องเอาลุกศรเม้าไปชี้ทำอย่างไรหรอครับ Empty ถ้าต้องการให้ Control click คลิกในปุ่มที่ต้องเอาลุกศรเม้าไปชี้ทำอย่างไรหรอครับ Empty
    ความนิยม : 0
    เข้าร่วมเมื่อ : 05/11/2013

ถ้าต้องการให้ Control click คลิกในปุ่มที่ต้องเอาลุกศรเม้าไปชี้ทำอย่างไรหรอครับ Empty ถ้าต้องการให้ Control click คลิกในปุ่มที่ต้องเอาลุกศรเม้าไปชี้ทำอย่างไรหรอครับ

ตั้งหัวข้อ by soulseason 05/11/13, 02:41 am

ตามหัวข้อครับ คือ ปกติคอนโทรลคลิกจะไม่มีลูกศรใช่ไหมครับ แต่ปุ่มนี้ต้องนำลูกศรไปชี้เท่านั้นถึงจะขึ้นให้กดปุ่ม ต้องเขียนยังไงถึงจะทำให้ปุ่มนี้มันขึ้นมาหรอครับ จะได้ใช้คอนโทรลคลิกได้ หรืออย่างอื่นแนะแนวทางทีครับ
    dieip
    dieip
    PSsix Member
    PSsix Member

ถ้าต้องการให้ Control click คลิกในปุ่มที่ต้องเอาลุกศรเม้าไปชี้ทำอย่างไรหรอครับ Empty ถ้าต้องการให้ Control click คลิกในปุ่มที่ต้องเอาลุกศรเม้าไปชี้ทำอย่างไรหรอครับ Empty
    ความนิยม : 0
    เข้าร่วมเมื่อ : 10/10/2013

ถ้าต้องการให้ Control click คลิกในปุ่มที่ต้องเอาลุกศรเม้าไปชี้ทำอย่างไรหรอครับ Empty Re: ถ้าต้องการให้ Control click คลิกในปุ่มที่ต้องเอาลุกศรเม้าไปชี้ทำอย่างไรหรอครับ

ตั้งหัวข้อ by dieip 07/11/13, 11:53 am

ใช้คำสั่งนี้แทน MouseClick("left",854,661,1,99) มะรู้ผมเข้าใจความหมายไหม ถ้าลองแล้วไม่ได้ก็ขอโทษ
    MouseClick("ขวาหรือซ้าย",พิกัดx,พิกัดy,จำนวนคลิก,8;ความเร็วเม้า1-100) ประมาณนี้มั้งผมเด็กใหม่
    yoyokungzz
    yoyokungzz
    PSsix Member Class II
    PSsix Member Class II

ความนิยม : 9
    เข้าร่วมเมื่อ : 18/10/2013

ถ้าต้องการให้ Control click คลิกในปุ่มที่ต้องเอาลุกศรเม้าไปชี้ทำอย่างไรหรอครับ Empty Re: ถ้าต้องการให้ Control click คลิกในปุ่มที่ต้องเอาลุกศรเม้าไปชี้ทำอย่างไรหรอครับ

ตั้งหัวข้อ by yoyokungzz 09/11/13, 04:25 am

dieip พิมพ์ว่า:ใช้คำสั่งนี้แทน  MouseClick("left",854,661,1,99)  มะรู้ผมเข้าใจความหมายไหม ถ้าลองแล้วไม่ได้ก็ขอโทษ
    MouseClick("ขวาหรือซ้าย",พิกัดx,พิกัดy,จำนวนคลิก,8;ความเร็วเม้า1-100)  ประมาณนี้มั้งผมเด็กใหม่

MouseClick อันนี้ผมว่าได้

แต่ถ้าอยากใช้ ControlClick แนะนำให้ลองสั่วคลิกหลายๆทีดูครับ อาจจะได้
    เช่น ControlClick($gameHD,"","","left",4,418,196)

มือใหม่เหมือนกันครับ ขอโทษถ้ามันไม่ได้ผล สู้ๆครับ

เวลาขณะนี้ 27/04/24, 11:02 am