ฟอรั่ม PSsix

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ฟอรั่มของบล็อก http://pssix.blogspot.com

2 posters

ช่วยเรื่องคำสั่งที่สามารถพับจอได้ทีครับ

wearevip
    สมาชิกทั่วไป

ช่วยเรื่องคำสั่งที่สามารถพับจอได้ทีครับ Empty ช่วยเรื่องคำสั่งที่สามารถพับจอได้ทีครับ Empty
    ความนิยม : 0
    เข้าร่วมเมื่อ : 12/02/2014

ช่วยเรื่องคำสั่งที่สามารถพับจอได้ทีครับ Empty ช่วยเรื่องคำสั่งที่สามารถพับจอได้ทีครับ

ตั้งหัวข้อ by wearevip 12/02/14, 06:28 pm

รบกวนหน่อยนะครับ ให้มันพับจอได้ รันแล้วพับจอได้นะ แต่พอมันถึงคลิก หน้าจอที่เรากำหนดไว้มันก็เด้งขึ้นมา
    sadd15

ช่วยเรื่องคำสั่งที่สามารถพับจอได้ทีครับ Empty ช่วยเรื่องคำสั่งที่สามารถพับจอได้ทีครับ Empty
    ความนิยม : 0
    เข้าร่วมเมื่อ : 02/11/2011

ช่วยเรื่องคำสั่งที่สามารถพับจอได้ทีครับ Empty Re: ช่วยเรื่องคำสั่งที่สามารถพับจอได้ทีครับ

ตั้งหัวข้อ by sadd15 12/02/14, 07:46 pm

น่าจะประมาณนี้ครับ

Code:
    Func hide() ; คำสั่ง {ซ่อนหน้าจอ}
           ToolTip("Hide",0,0)
            WinSetState($gameHD, "", @SW_HIDE)
        sleep(500)
        ToolTip("",0,0)
     EndFunc

Func show() ; คำสั่ง {กลับหน้าจอปกติ}
        ToolTip("Show",0,0)
            WinSetState($gameHD, "", @SW_SHOW)
        sleep(500)
        ToolTip("",0,0)
    EndFunc

เวลาขณะนี้ 07/05/24, 10:03 pm