ฟอรั่ม PSsix

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ฟอรั่มของบล็อก http://pssix.blogspot.com

2 posters

สอบถามเกี่ยวกับการคลิก

wearevip
    สมาชิกทั่วไป
    สมาชิกทั่วไป

สอบถามเกี่ยวกับการคลิก Empty สอบถามเกี่ยวกับการคลิก Empty
    ความนิยม : 0
    เข้าร่วมเมื่อ : 12/02/2014

สอบถามเกี่ยวกับการคลิก Empty สอบถามเกี่ยวกับการคลิก

ตั้งหัวข้อ by wearevip 17/02/14, 02:25 pm

อยากผมจะให้มันดู ตำแหน่งนี้1 ถ้าเป็นสีนี้ ให้คลิกตำแหน่งนี้2

ผมลองใช้โค้ต

If PixelGetColor(730, 619) = 0x343434 Then
    send ("1")
    EndIf

แล้วผมเปลี่ยนเป็น controlclick แล้ว มันไม่คลิกให้อะครับ

รบกวนผู้รู้หน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ
    chaodroger
    PSsix Member Class II
    PSsix Member Class II

สอบถามเกี่ยวกับการคลิก Empty สอบถามเกี่ยวกับการคลิก Empty
    ความนิยม : 0
    เข้าร่วมเมื่อ : 30/12/2013

สอบถามเกี่ยวกับการคลิก Empty Re: สอบถามเกี่ยวกับการคลิก

ตั้งหัวข้อ by chaodroger 17/02/14, 03:59 pm

controlclick คลิกขวาทำงานดีอยู่  ถ้า คลิกซ้าย เหมือนจะใช้ได้แค่บางโปรแกรมอ่ะครับ...  ถ้าสั่งให้มันคลิกที่ตำ แหน่งไหน มันจะไม่ไป... แต่จะคลิกให้

สรุปคือ คลิกซ้ายได้ แต่ ไม่ไป พิกัด x y ที่กำหนดอ่ะ

เวลาขณะนี้ 08/05/24, 08:29 am