ฟอรั่ม PSsix

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ฟอรั่มของบล็อก http://pssix.blogspot.com

2 posters

รบกวนผู้รู้ช่วย เกี่ยวกับ Controlsend หน่อยครับ

pool026
    มือใหม่เพิ่งสมัคร
    มือใหม่เพิ่งสมัคร

รบกวนผู้รู้ช่วย เกี่ยวกับ Controlsend หน่อยครับ Empty
    ความนิยม : 0
    เข้าร่วมเมื่อ : 26/09/2016

รบกวนผู้รู้ช่วย เกี่ยวกับ Controlsend หน่อยครับ Empty รบกวนผู้รู้ช่วย เกี่ยวกับ Controlsend หน่อยครับ

ตั้งหัวข้อ by pool026 26/09/16, 11:13 am

เรื่องมีอยู่ว่า โปรแกรมที่เขียนขึ้นมาโดยใช้ Controlsend มันใช้ได้ พอผ่านไปซัก 6-7 เดือน ก็ใช้ไม่ได้ เหมือนเป็น Send ธรรมดา(คือพับจบไม่ได้เหมือนเมื่อก่อน) ผมเลยลองลงโปรแกรม Autoit ใหม่ก็ใช้ไม่ได้ และในที่สุดผมจึงทำการลง Windows ใหม่แสดงว่าใช้งานได้ พับจอได้ปรกติ
      ผมจึงอยากจะถามว่าหากเป็นแบบนี้ต้องแก้ไขอย่างไร โดยไม่ต้องลง Windows ใหม่
    ปล. ถ้า Controlsend พับจอไมไ่ด้ กลายเป็น Send ธรรมดา ผมก็จะลง Windows ใหม่ทุกครั้ง ทำแบบนี้ 2-3 ครั้งแล้วครับ ไม่อยากลง Windwos ใหม่ช่วยทีน่ะคับ
    sak
    sak
    PSsix Member Class II
    PSsix Member Class II

รบกวนผู้รู้ช่วย เกี่ยวกับ Controlsend หน่อยครับ Empty
    ความนิยม : 0
    เข้าร่วมเมื่อ : 26/11/2017

รบกวนผู้รู้ช่วย เกี่ยวกับ Controlsend หน่อยครับ Empty Re: รบกวนผู้รู้ช่วย เกี่ยวกับ Controlsend หน่อยครับ

ตั้งหัวข้อ by sak 11/12/17, 11:48 am

pool026 พิมพ์ว่า:เรื่องมีอยู่ว่า โปรแกรมที่เขียนขึ้นมาโดยใช้ Controlsend มันใช้ได้ พอผ่านไปซัก 6-7 เดือน ก็ใช้ไม่ได้ เหมือนเป็น Send ธรรมดา(คือพับจบไม่ได้เหมือนเมื่อก่อน) ผมเลยลองลงโปรแกรม Autoit ใหม่ก็ใช้ไม่ได้ และในที่สุดผมจึงทำการลง Windows ใหม่แสดงว่าใช้งานได้ พับจอได้ปรกติ
      ผมจึงอยากจะถามว่าหากเป็นแบบนี้ต้องแก้ไขอย่างไร โดยไม่ต้องลง Windows ใหม่
    ปล. ถ้า Controlsend พับจอไมไ่ด้ กลายเป็น Send ธรรมดา ผมก็จะลง Windows ใหม่ทุกครั้ง ทำแบบนี้ 2-3 ครั้งแล้วครับ ไม่อยากลง Windwos ใหม่ช่วยทีน่ะคับ

คำสั่ง ControlSend มักใช้ควบคู่ไปกับ ControlFocus ถ้าในโปรแกรม มี GuiCtrl อยู่หลายตัว

เวลาขณะนี้ 27/04/24, 09:29 am