ฟอรั่ม PSsix

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ฟอรั่มของบล็อก http://pssix.blogspot.com

2 posters

รบกวนท่านผู้รู้ช่วนแนะนำทีคับ

boybellbest
    PSsix Member

รบกวนท่านผู้รู้ช่วนแนะนำทีคับ Empty
    ความนิยม : 3
    เข้าร่วมเมื่อ : 11/11/2010

รบกวนท่านผู้รู้ช่วนแนะนำทีคับ Empty รบกวนท่านผู้รู้ช่วนแนะนำทีคับ

ตั้งหัวข้อ by boybellbest 24/05/11, 10:48 am

พอโปรแกรม เช็ค ค่าสีจุดที่ 1 แล้ว กระโดดไป ฟังชั่น core() พอทำงานที่ฟังงั่น core() เสร็จแล้ว โปรแกรมจะไปทำงานที่ ฟังชั่น core2() ต่อเลยหรือป่าวคับ หรือว่า กลับมาเช็คค่าสี ใหม่ก่อนคับ คือผมสงสัยว่าทีแรกผมเช็คค่าสีจุด เดียว โปรแกรมทำงานดี แต่พอผมยิ่งเพิ่มจุดเข้าไปยิ่งเยอะโปรแกรมก็ไม่กด space ผมก็เลยอยากรู้ว่าโปรแกรมทำงานยังงัย ช่วยทีนะคับ

if WinExists("-----") Then WinActivate ("----")

While 1

$Pixe = PixelGetColor (884, 348) ;เช็คค่าสีจุดที่ 1
    if $Pixe = 0x0962FDthen
    core()
    endif
    $Pixe = PixelGetColor (884, 426) ;เซ็คค่าสีจุดที่ 2
    if $Pixe = 0x0962FDthen
    core2()
    endif

WEnd

Func core()
    $Pixe = PixelGetColor (894, 328); จากบนสุดลงด้านล่าง
    if $Pixe = 0x95D98Ethen
    Send("{SPACE}")
    EndIf
    EndFunc

Func core2()
    $Pixe = PixelGetColor (894, 410); จากบนสุดลงด้านล่าง
    if $Pixe = 0x95D98Ethen
    Send("{SPACE}")
    EndIf
    EndFunc

rolovely
    rolovely
    PSsix Member Super Class II

PSsix Game Coder
    ความนิยม : 26
    เข้าร่วมเมื่อ : 15/10/2010

รบกวนท่านผู้รู้ช่วนแนะนำทีคับ Empty Re: รบกวนท่านผู้รู้ช่วนแนะนำทีคับ

ตั้งหัวข้อ by rolovely 24/05/11, 04:31 pm

ไม่มีอะไรผิดเลยนะครับ ค่าสีมันไม่ตรงกันหรือเปล่า ลองเช็คให้ดีๆครับ
    rolovely
    rolovely

PSsix Game Coder
    ความนิยม : 26
    เข้าร่วมเมื่อ : 15/10/2010

รบกวนท่านผู้รู้ช่วนแนะนำทีคับ Empty Re: รบกวนท่านผู้รู้ช่วนแนะนำทีคับ

ตั้งหัวข้อ by rolovely 24/05/11, 04:36 pm

แต่ผมก็เคยเป็นเหมือนกัน ยังไงก็ลองจัดมันให้เป็นที่เป็นทาง
    boybellbest

รบกวนท่านผู้รู้ช่วนแนะนำทีคับ Empty

ตั้งหัวข้อ by boybellbest 24/05/11, 05:15 pm

ขอบคุณคับ
    boybellbest

ตั้งหัวข้อ by boybellbest 24/05/11, 05:53 pm

ยังมีการเขียนโค๊ดอย่างอื่นหรือป่าวคับ ที่หาค่าสี 2 สี แบบนี้ แนะนำทีนะคับ

เวลาขณะนี้ 02/05/24, 05:13 pm