ฟอรั่ม PSsix

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ฟอรั่มของบล็อก http://pssix.blogspot.com

3 posters

อธิบายคำสั่งIgetnet() ให้ผมเข้าใจหน่อย

pureexe
    PSsix Member High Class
    PSsix Member High Class

อธิบายคำสั่งIgetnet() ให้ผมเข้าใจหน่อย Empty
    ความนิยม : 8
    เข้าร่วมเมื่อ : 27/04/2011

อธิบายคำสั่งIgetnet() ให้ผมเข้าใจหน่อย Empty อธิบายคำสั่งIgetnet() ให้ผมเข้าใจหน่อย

ตั้งหัวข้อ by pureexe 30/06/11, 05:00 pm

งง ง่าส์ใช้ไงให้มันDOwnloadไฟล์
    POS
    POS
    PSsix
    PSsix

อธิบายคำสั่งIgetnet() ให้ผมเข้าใจหน่อย Empty อธิบายคำสั่งIgetnet() ให้ผมเข้าใจหน่อย Empty อธิบายคำสั่งIgetnet() ให้ผมเข้าใจหน่อย Empty
    ความนิยม : 326
    เข้าร่วมเมื่อ : 19/07/2010

อธิบายคำสั่งIgetnet() ให้ผมเข้าใจหน่อย Empty Re: อธิบายคำสั่งIgetnet() ให้ผมเข้าใจหน่อย

ตั้งหัวข้อ by POS 01/07/11, 10:38 am

InetGet("URL ของไฟล์", "ตำแหน่งที่จะบันทึกลงในเครื่อง")
    Monaliza
    Monaliza
    PSsix Member Super Class III

PSsix Program Coder
    ความนิยม : 7
    เข้าร่วมเมื่อ : 03/10/2010

อธิบายคำสั่งIgetnet() ให้ผมเข้าใจหน่อย Empty Re: อธิบายคำสั่งIgetnet() ให้ผมเข้าใจหน่อย

ตั้งหัวข้อ by Monaliza 04/07/11, 09:49 pm

$x1 = InputBox("test","กรุณาใส่URLที่ต้องการ","","", 250, 120)
    If @error Then
    Exit
    EndIf
    If $x1 <> "" Then
    InetGet($x1,@DesktopDir&"\test.dat")
    Else
    MsgBox(0,"Error","กรุณาใส่URLก่อน")
    EndIf
    ตรง@DesktopDir&"\test.datนี้คือที่อยู่ที่เราจะจัดเก็บลงเครื่อง
    ส่วนชื่อไฟล์ที่เราจะจัดเก็บลงเครื่อง test.dat เราจะเอาเป็นชื่อ+นามสกุลอะไรก็ได้
    สำคัญที่$x1 อย่างเช่นถ้า
    $x1 = [You must be registered and logged in to see this link.]
    เราจะกำหนดชื่อ+นามสกุลเป็น xxx.jpg ,xxx,exe xxx,fly
    หรืออะไรก้ได้
    แต่เมื่อ downloadมาแล้วค่อยมาเปลี่ยนชื่อ+นามสกุลเป็น xxx.mp3ก็ได้
    ส่วนมากจะกำหนดเป้น update.dat
    Monaliza
    Monaliza

PSsix Program Coder
    ความนิยม : 7
    เข้าร่วมเมื่อ : 03/10/2010

ตั้งหัวข้อ by Monaliza 04/07/11, 09:57 pm

ส่วนตรง ออปชั่นต่อท้ายศึกษาต่อเอาเองนะครับ
    อยากให้ลองเอาไปทดสอบ download กับyoutubeดูนะครับว่าจะใช้ได้ไหม
    เพราะคำสั่งเกี่ยวกับการเชื่อมต่อหรือ download ต่างผมไม่สามารถทดสอบได้
    เพราะผิดกฏที่ทำงาน( คอมพังยังไม่ได้ซื้อใหม่)
    ใครออกแบบหน้าตาโปรแกรมเก่ง ๆช่วยเอาไปปรับปรุงที่ครับ

เวลาขณะนี้ 02/05/24, 06:39 pm