ฟอรั่ม PSsix

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ฟอรั่มของบล็อก http://pssix.blogspot.com

2 posters

ขอความกระจ่างเรื่องคำสั่ง controlclick ครับ

chaycoupe
    สมาชิกทั่วไป

ขอความกระจ่างเรื่องคำสั่ง controlclick ครับ Empty ขอความกระจ่างเรื่องคำสั่ง controlclick ครับ Empty
    ความนิยม : 0
    เข้าร่วมเมื่อ : 05/09/2011

ขอความกระจ่างเรื่องคำสั่ง controlclick ครับ Empty ขอความกระจ่างเรื่องคำสั่ง controlclick ครับ

ตั้งหัวข้อ by chaycoupe 05/09/11, 11:21 pm

คือว่าผมลองใส่คำสั่งไปดังนี้ controlclick("7zip","","","left",1,355,358)
    ตามความเข้าใจของผมคำสั่งนี้ต้องไปคลิ๊กโดนปุ่ม install ในตัวโปรแกรมพอดี
    แต่ว่าพอกดให้รันแล้วมันดันไปคลิ๊กตำแหน่งในหน้าวินโดวส์

ก็เลยสงสัยว่าต้องทำยังไงถึงไปคลิ๊กโดนตัว install ในโปรแกรม 7 zip ไม่ว่าจะเลื่อนหน้าต่างโปรแกรมไปตรงไหนก็ตามครับ
    chaycoupe

ขอความกระจ่างเรื่องคำสั่ง controlclick ครับ Empty ขอความกระจ่างเรื่องคำสั่ง controlclick ครับ Empty
    ความนิยม : 0
    เข้าร่วมเมื่อ : 05/09/2011

ขอความกระจ่างเรื่องคำสั่ง controlclick ครับ Empty Re: ขอความกระจ่างเรื่องคำสั่ง controlclick ครับ

ตั้งหัวข้อ by chaycoupe 06/09/11, 09:08 am

ได้แล้วครับ ไม่ต้องใส่ตำแหน่งแกนx,yแต่ใส่แค่ชื่อปุ่มที่ต้องการก็ได้เลย ขอบคุณครับ
    aut
    aut
    PSsix Powerful Scripting Class
    PSsix Powerful Scripting Class

PSsix Game Coder
    ความนิยม : 126
    เข้าร่วมเมื่อ : 24/07/2010

ขอความกระจ่างเรื่องคำสั่ง controlclick ครับ Empty Re: ขอความกระจ่างเรื่องคำสั่ง controlclick ครับ

ตั้งหัวข้อ by aut 06/09/11, 07:12 pm

em218 ยิดดีด้วย ชินจัง2

เวลาขณะนี้ 17/05/24, 10:31 am