ฟอรั่ม PSsix

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ฟอรั่มของบล็อก http://pssix.blogspot.com

2 posters

ซ่อน browser ลดกินทรัพฯเครื่อง

number27
    number27
    สมาชิกทั่วไป
    สมาชิกทั่วไป

ซ่อน browser ลดกินทรัพฯเครื่อง Empty
    ความนิยม : 0
    เข้าร่วมเมื่อ : 14/10/2010

ซ่อน browser ลดกินทรัพฯเครื่อง Empty ซ่อน browser ลดกินทรัพฯเครื่อง

ตั้งหัวข้อ by number27 16/10/10, 05:32 am

คือ สามารถซ่อนเบราเซอร์ได้ใช่ไหมคับ ทำยังไงคับ ถ้าซ่อนแล้วมันก็ยังกินทรัพฯของเครื่องอยู่ใช่ไหมครับ ถ้ามันโหลดเว็บแล้วไม่ให้มันโหลดหน้าเว็บเสร็จ พอเจอfrom ที่ต้องการก็ให้ทำตามเงือนไขเลยได้มะคับ แบบว่าจะให้กินทรัพฯของเครื่องน้อยที่สุด หรือพอจะมีวิธีอื่นที่ลดการกินทรัพฯของเครื่องอีกหรือป่าวครับ ขอบคุณครับ
    aut
    aut
    PSsix Powerful Scripting Class
    PSsix Powerful Scripting Class

PSsix Game Coder
    ความนิยม : 126
    เข้าร่วมเมื่อ : 24/07/2010

ซ่อน browser ลดกินทรัพฯเครื่อง Empty Re: ซ่อน browser ลดกินทรัพฯเครื่อง

ตั้งหัวข้อ by aut 16/10/10, 08:40 am

อันนี้แบบธรรมดา

#include <IE.au3>
    _IECreate ("[You must be registered and logged in to see this link.] 1, 1)

อันนี้แบบซ่อนเปลี่ยน 1 เป็น 0

#include <IE.au3>
    _IECreate ("[You must be registered and logged in to see this link.] 1, 0)

ลองดูแล้วมันก็กินแรมพอๆ กัน อ่านะ

เวลาขณะนี้ 27/04/24, 01:04 am