ฟอรั่ม PSsix

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ฟอรั่มของบล็อก http://pssix.blogspot.com

2 posters

สอบถาม KMplayer เปิดหนัง 2 เรื่องพร้อมกันได้มั้ยครับ

monsak
    PSsix Member Class III

สอบถาม KMplayer เปิดหนัง 2 เรื่องพร้อมกันได้มั้ยครับ Empty
    ความนิยม : 0
    เข้าร่วมเมื่อ : 02/01/2012

สอบถาม KMplayer เปิดหนัง 2 เรื่องพร้อมกันได้มั้ยครับ Empty สอบถาม KMplayer เปิดหนัง 2 เรื่องพร้อมกันได้มั้ยครับ

ตั้งหัวข้อ by monsak 20/01/12, 04:21 pm

ไม่ทราบจะดูหนัง 2 เรื่องด้วย KMplayer 2 หน้าต่างพร้อมกันได้มั้ยครับ
    ปกติผมต้องเปิดโปรแกรมอื่น (VLC) ดูครับ
    ขอบคุณครับ
    POS
    POS
    PSsix
    PSsix

สอบถาม KMplayer เปิดหนัง 2 เรื่องพร้อมกันได้มั้ยครับ Empty สอบถาม KMplayer เปิดหนัง 2 เรื่องพร้อมกันได้มั้ยครับ Empty สอบถาม KMplayer เปิดหนัง 2 เรื่องพร้อมกันได้มั้ยครับ Empty
    ความนิยม : 326
    เข้าร่วมเมื่อ : 19/07/2010

สอบถาม KMplayer เปิดหนัง 2 เรื่องพร้อมกันได้มั้ยครับ Empty Re: สอบถาม KMplayer เปิดหนัง 2 เรื่องพร้อมกันได้มั้ยครับ

ตั้งหัวข้อ by POS 23/01/12, 11:29 am

ตามปกติจะเปิดไม่ได้ ยกเว้นสร้างอีกแอ็คเคาน์ขึ้นมา แล้วเรียกโปรแกรมผ่านแอ็คเคาน์ที่สร้างใหม่

เสร็จแล้ว คลิกขวาที่ไอคอนเลือกคำสั่งตามรูปด้านล่างนี้ (กดปุ่ม Shift ก่อนคลิกถึงจะเห็นมีเมนูตัวเลือกนี้)

จากนั้นก็พิมพ์ชื่อแอ็คเคาน์ที่สร้างใหม่และรหัสผ่านของแอ็คเคาน์นั้นลงไป
    สอบถาม KMplayer เปิดหนัง 2 เรื่องพร้อมกันได้มั้ยครับ Run_pr10

โปรแกรมจะเปิดขึ้นมาแบบสองหน้าต่างได้แล้ว
    สอบถาม KMplayer เปิดหนัง 2 เรื่องพร้อมกันได้มั้ยครับ Run_pr10

หมายเหตุ
    โปรแกรมที่เปิดผ่านจากอีกแอ็คเค้าน์จะใช้ค่ามาตรฐานของโปรแกรม ดังนั้นต้องล็อกอินเข้าไปอีกแอ็คเคาน์ที่สร้างใหม่เพื่อตั้งค่าโปรแกรมก่อนเปิด

วิธีสร้างแอ็คเคาน์ในกรณีที่ทำไม่เป็นดูได้ตามลิงก์ด้านล่างนี้
    http://www.bleepingcomputer.com/tutorials/create-new-user-account-in-windows-vista-7/

monsak

สอบถาม KMplayer เปิดหนัง 2 เรื่องพร้อมกันได้มั้ยครับ Empty
    ความนิยม : 0
    เข้าร่วมเมื่อ : 02/01/2012

สอบถาม KMplayer เปิดหนัง 2 เรื่องพร้อมกันได้มั้ยครับ Empty Re: สอบถาม KMplayer เปิดหนัง 2 เรื่องพร้อมกันได้มั้ยครับ

ตั้งหัวข้อ by monsak 24/01/12, 01:42 pm

ขอบคุณมากครับ

เวลาขณะนี้ 26/04/24, 08:42 pm