ฟอรั่มของบล็อก http://pssix.blogspot.com

จากโค๊ดที่ลบเขียนนี้ทำเป็นGUIยังไงหรือครับ

Share

loveapple244
PSsix Member Super Class II

PSsix Game Coder
ความนิยม : 9
เข้าร่วมเมื่อ : 15/07/2011

จากโค๊ดที่ลบเขียนนี้ทำเป็นGUIยังไงหรือครับ

ตั้งหัวข้อ by loveapple244 on 09/02/12, 12:30 pm

สิ่งที่ยากทำได้คือ
1.สร้างเป็นGUIยังไงครับจากข้างล่างนี้
2.ทำให้กด1 2ยังไงครับหรือทำให้กด2 1ยังไงครับหรือว่าต้องสร้างฟังก์ชั่นเพิ่มครับ
Code:

Global $Paused
HotKeySet("{F5}", "Pause")
HotKeySet("{ESC}", "escrsc")
HotKeySet("{F1}", "f1")
HotKeySet("{F2}", "f2")
While 1

Sleep(100)
   WEnd

Func Pause()
    $Paused = NOT $Paused
    While $Paused
        sleep(100)
    WEnd
EndFunc

Func escesc()
    Exit 0
EndFunc

Func StartButtonClick()
    $Paused = NOT $Paused
EndFunc

Func f1()
  While 1
     Send("1")
     sleep(1000)
    WEnd

EndFunc

Func f2()
  While 1
     Send("2")
     sleep(1000)
    WEnd

EndFunc

yamcrocodile
มือใหม่เพิ่งสมัคร
มือใหม่เพิ่งสมัคร

ความนิยม : 0
เข้าร่วมเมื่อ : 10/02/2012

Re: จากโค๊ดที่ลบเขียนนี้ทำเป็นGUIยังไงหรือครับ

ตั้งหัวข้อ by yamcrocodile on 10/02/12, 02:03 am

กด 1

HotKeySet("1","f1")

สร้าง GUI ก็ไปที่ Tools > Coda ครับ

loveapple244

ความนิยม : 9
เข้าร่วมเมื่อ : 15/07/2011

Re: จากโค๊ดที่ลบเขียนนี้ทำเป็นGUIยังไงหรือครับ

ตั้งหัวข้อ by loveapple244 on 10/02/12, 09:23 am

Coda มันแค่ช่วยสร้างกอบหน้าต่างโปรแกรมสำเร็จรูปเฉยแต่ไม่จำเป็นถ้ารู้ว่าGUICtrlCreateมันต้องใช้อะไรก็ไม่จำเป็นต้องใช้แล้วละครับบางคนใช้ยังไม่รู้เลยทำไมต้องinclude- -*เพราะใช้โปรแกรมอย่าง codaนี้ละ- -*เพราะผมหลงกลมันมากว่า1ปีด้วยเหตุที่ใช้มันอยู่บ่อยๆครั้งทำให้ไม่เกิดไอเดียอื่นตามมา
ทำยังไงให้ม้นเชื่อมโยงสมมุติว่า
GUICtrlCreateCombo("สั่งกด", 40, 96, 145, 25)
คือจะสร้างให"สั่งกด"ทำงานอะครับเช่นนี้อะเลยยากทราบว่ากำหนดฟังก์ชั่นยังไงคือต้องการแนวคิด
อย่างที่คุณว่าคือ HotKeySet("1","f1")นะผมใช้จนรู้แล้วอะครับแล้ว"1"แบบนี้ความน่าจะนะครับมันไม่ค่อยดีพอควรใช้เป็น"{1}"แล้วตามด้วยค่าฟังก์ชั่นf1ในที่นี้คือไปสร้างfuce..EndFunc อันนี้ก็ใช้เป็นครับ- -*ที่จะสื่อคือจะดึงค่าฟังกฺชั่นหนึ่งไปให้กับGUICtrlCreateComboยังไงอะครับไงช่วยชี้แนวทางให้ทีครับ
แต่ ไม่ต้องตอบคำถามนี้ก็ได้ครับเพราะพึ่งหาเจอเมื่อเช้า- -*หาตั้งแต่เมื่อคืนคงจริงอย่างที่พี่ autเคยพูดไว้หาให้มากถามไปก็ไม่ดีเพราะมันไม่เกิดไอเดีย

Hiewsound
PSsix Member High Class
PSsix Member High Class

ความนิยม : 33
เข้าร่วมเมื่อ : 08/01/2012

ตั้งหัวข้อ by Hiewsound on 17/02/12, 12:51 am

เข้ามาดูอิอิ ตกลงทำได้แล้วหรือยังครับ ถ้ายังผมพอช่วยได้

เวลาขณะนี้ 07/12/16, 12:49 am