ฟอรั่ม PSsix

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ฟอรั่มของบล็อก http://pssix.blogspot.com

2 posters

สอบถามหน่อยครับถ้าเราเซ็ทประมาณนี้จะให้มันเดินหน้าต่อยังไง

pssixlover
    สมาชิกทั่วไป

สอบถามหน่อยครับถ้าเราเซ็ทประมาณนี้จะให้มันเดินหน้าต่อยังไง Empty สอบถามหน่อยครับถ้าเราเซ็ทประมาณนี้จะให้มันเดินหน้าต่อยังไง Empty
    ความนิยม : 0
    เข้าร่วมเมื่อ : 12/02/2012

สอบถามหน่อยครับถ้าเราเซ็ทประมาณนี้จะให้มันเดินหน้าต่อยังไง Empty สอบถามหน่อยครับถ้าเราเซ็ทประมาณนี้จะให้มันเดินหน้าต่อยังไง

ตั้งหัวข้อ by pssixlover 17/02/12, 01:18 pm

ถ้าเราเซ็ทให้มันเช็คค่าสี เพื่อคลิก แต่มี 2 เงื่อนไขให้เลือก

เช่น เช็คถ้ามีสี ที่ 1 ปรากฏให้คลิก 201,500

และ เช็คถ้ามีสี ที่ 2 ปรากฏให้คลิก 800,1000

แต่ถ้าเขียนสคริปเรียงกัน ถ้าเงื่อนไขที่1 ไม่มามันก็จะไม่ผ่าน มันจะไม่ไปเงื่อนไขสีที่ 2 ถูกไหมครับ

ต้องเขียนยังไงให้มันประมาณว่า สีไหนมาก่อนก็คลิก อันนั้น แล้วก็ผ่านไปคำสั่งต่อไปเลย

เช่น สีไหนแสดงมาก็ได้ ไม่ว่า สีที่ 1 หรือ 2 ก็คลิก แล้วผ่านไปเลย

ไม่ต้องรอให้ครบทั้ง2 เงื่อนไข ทำอย่างไร หรือเขียนคำสั่งใดได้บ้างครับ

ขอบคุณครับ

POS
    POS
    PSsix
    PSsix

สอบถามหน่อยครับถ้าเราเซ็ทประมาณนี้จะให้มันเดินหน้าต่อยังไง Empty สอบถามหน่อยครับถ้าเราเซ็ทประมาณนี้จะให้มันเดินหน้าต่อยังไง Empty สอบถามหน่อยครับถ้าเราเซ็ทประมาณนี้จะให้มันเดินหน้าต่อยังไง Empty
    ความนิยม : 326
    เข้าร่วมเมื่อ : 19/07/2010

สอบถามหน่อยครับถ้าเราเซ็ทประมาณนี้จะให้มันเดินหน้าต่อยังไง Empty Re: สอบถามหน่อยครับถ้าเราเซ็ทประมาณนี้จะให้มันเดินหน้าต่อยังไง

ตั้งหัวข้อ by POS 18/02/12, 09:22 am

ใช้คำสั่ง ElseIf ถัดจาก if (ถ้าเงื่อนไขสีจำนวนมากๆ ลองใช้คำสั่งอื่น เช่น Switch หรือ Select ก็ได้เช่นกัน )

Code:
    $color1 = 0xFFFFFF
    $color2 = 0xFF0000

if PixelGetColor(100,100) = $color1 Then
       MouseClick("",201,500)
    ElseIf PixelGetColor(100,100) = $color2 Then
       MouseClick("",800,1000)
       EndIf
    pssixlover

สอบถามหน่อยครับถ้าเราเซ็ทประมาณนี้จะให้มันเดินหน้าต่อยังไง Empty สอบถามหน่อยครับถ้าเราเซ็ทประมาณนี้จะให้มันเดินหน้าต่อยังไง Empty
    ความนิยม : 0
    เข้าร่วมเมื่อ : 12/02/2012

สอบถามหน่อยครับถ้าเราเซ็ทประมาณนี้จะให้มันเดินหน้าต่อยังไง Empty Re: สอบถามหน่อยครับถ้าเราเซ็ทประมาณนี้จะให้มันเดินหน้าต่อยังไง

ตั้งหัวข้อ by pssixlover 20/02/12, 12:32 am

ขอบคุณพี่ Pos มากเลยครับสำหรับคำตอบ

เวลาขณะนี้ 26/04/24, 05:09 pm