ฟอรั่มของบล็อก http://pssix.blogspot.com

ถามเกี่ยวกับการเขียน Scrip ครับ

Share
lufael
มือใหม่เพิ่งสมัคร

ความนิยม : 0
เข้าร่วมเมื่อ : 29/04/2012

ถามเกี่ยวกับการเขียน Scrip ครับ

ตั้งหัวข้อ by lufael on 04/05/12, 11:52 am

1 ถ้าผมจะ Return ค่าเป็นค่าสีเขียนยังไงหรอครับ

Func _getcharhp($x)
_getcharhp($x) = PixelGetColor(($x / 100 * 114 + 69), 67)
EndFunc ;==>_getcharhp

2 ถ้าเขียนฟังชั่นแยก แล้วกำหนดค่าแบบนี้ แก้ยังไงให้ถูกครับ

Func _getchartarget()
If PixelGetColor(788, 80) = 0xF6966E Then
_getchartarget() = 1
Else
_getchartarget() = 0
EndIf
EndFunc

3 ผมใช้ Hotkey แต่มัน error อ่ะครับ
HotKeySet("{F9}", "toggleBotRun")

Func togglebotrun()
If $bot_run == 0 Then
run_bot()
Else
stop_bot()
EndIf
EndFunc

----------------------------------------

HotKeySet("{F5}", "GetHPMP")

Func GetHPMP()
$charpothp = _getcharhp(GUICtrlRead($pothpdelay))
$charpotmp = _getcharmp(GUICtrlRead($potmpdelay))
$charhealhp = _getcharhp(GUICtrlRead($healhpdelay))
$charresthp = _getcharhp(GUICtrlRead($resthpdelay))
$charrestmp = _getcharmp(GUICtrlRead($restmpdelay)
EndFunc

อ้างจาก Script อันบนสุดนะครับ

4. Function พวก loadconfig นี่ใช้ยังไงหรอครับของผมมัน error อ่ะครับ

Func loadconfig()
GUICtrlSetData($skill[0], IniRead($myconfig_file, "skill", "skill0", "none"))
GUICtrlSetData($skill[1], IniRead($myconfig_file, "skill", "skill1", "none"))
GUICtrlSetData($skill[2], IniRead($myconfig_file, "skill", "skill2", "none"))

ฝากด้วยครับ

Fast
PSsix Member Super Class III
PSsix Member Super Class III

PSsix Program Coder
ความนิยม : 52
เข้าร่วมเมื่อ : 19/06/2011

Re: ถามเกี่ยวกับการเขียน Scrip ครับ

ตั้งหัวข้อ by Fast on 04/05/12, 09:43 pm

หัดเริ่มต้นทำก่อน เอาโค๊ดคนอื่นมาแก้ไม่รู้วิธีเขียนสคริ๊ปเบื้องต้นก็ลำบากนะ [You must be registered and logged in to see this link.]
Hiewsound
PSsix Member High Class
PSsix Member High Class

PSsix Game Coder
ความนิยม : 33
เข้าร่วมเมื่อ : 08/01/2012

Re: ถามเกี่ยวกับการเขียน Scrip ครับ

ตั้งหัวข้อ by Hiewsound on 05/05/12, 04:29 am

เริ่มจากสคริปง่ายๆก่อนดีกว่าครับ ยากไปมันจะไปต่อลำบากนะ
lufael

ความนิยม : 0
เข้าร่วมเมื่อ : 29/04/2012

ตั้งหัวข้อ by lufael on 05/05/12, 11:10 am

ได้แล้วครับขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ ^_^

แก้ไขล่าสุดโดย lufael เมื่อ 05/05/12, 04:03 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง

เวลาขณะนี้ 23/05/17, 06:20 am